Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मुलींची छेड यूपीत पडणार महाग; अँटी रोमियो स्क्वॉडबाबत सीएम योगींने दिला ‘हा’ मोठा आदेश

दिल्ली – नवरात्रीच्या पहिल्या दिवसापासून महिलांच्या सुरक्षेसाठी पोलिस विभागाने विशेष मोहीम राबवावी आणि मुलींच्या सुरक्षेसाठी सर्व शाळा-महाविद्यालयांमध्ये रोमिओविरोधी पथके सक्रिय करावीत, असे निर्देश उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ (Yogi Adityanath) यांनी शुक्रवारी दिले. सरकारी प्रवक्त्याने ही माहिती दिली.

Advertisement

प्रवक्त्याने दिलेल्या माहितीनुसार, मुख्यमंत्र्यांनी गृह विभागाला 100 दिवसांच्या कृती आराखड्यांतर्गत प्राधान्यक्रम ठरवण्यास आणि त्वरीत कार्यवाही करण्यास सांगितले आहे. त्यांनी सांगितले की, योगींनी 100 दिवसांत पोलिस खात्यात किमान 10,000 पोलिसांची भरती सुनिश्चित करण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. अतिरिक्त मुख्य सचिव माहिती नवनीत सहगल यांनी सांगितले की, मुख्यमंत्र्यांनी शुक्रवारी अधिकाऱ्यांच्या बैठकीत “नवरात्रीच्या पहिल्या दिवसापासून पोलिस विभागाने महिलांच्या सुरक्षेसाठी विशेष मोहीम राबवावी, अशा सूचना दिल्या. मुलींच्या सुरक्षेसाठी सर्व शाळा-महाविद्यालयांमध्ये अँटी रोमिओ पथके कार्यान्वित करावीत. यासोबतच पोलिसांचे पथक सायंकाळी बाजारपेठ आणि गजबजलेल्या भागात पायी गस्त करावे.

Advertisement

मिशन शक्ती 10 एप्रिलपासून सुरू होणार
सहगल म्हणाले की, मुख्यमंत्री म्हणाले की 10 एप्रिलपासून राज्यभर मिशन शक्तीशी संबंधित कार्यक्रम सुरू केले जातील, त्यासाठी विभागाने सर्व तयारी पूर्ण करावी. सहगल यांच्या म्हणण्यानुसार, योगी यांनी महिला कॉन्स्टेबलची बीट स्तरावर नियुक्ती करावी आणि सर्व विभागातील कर्मचार्‍यांमध्ये समन्वय साधून आणि महिला बीट अधिकार्‍यांशी संवाद साधून त्यांना राज्य सरकारकडून महिलांसाठी चालवल्या जात असलेल्या कल्याणकारी योजनांची माहिती द्यावी, असे निर्देश दिले.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

महिलांच्या समस्यांकडे लक्ष दिले पाहिजे
सहगल यांनी सांगितले की योगी म्हणाले की, अधिकार्‍यांनी आठवड्यातील एका दिवशी शहरी वॉर्ड आणि गावांमध्ये मोठ्या प्रमाणावर मोहीम सुरू करावी आणि ग्राम सचिवालयातील महिलांच्या समस्या वेळेत सोडवाव्यात. त्यांनी सांगितले की योगींनी शाळा, महाविद्यालये, बाजारपेठा आणि गर्दीच्या ठिकाणी विशेष मोहीम राबवण्याच्या सूचना दिल्या आहेत.

Advertisement

गुन्हेगारांच्या बेकायदेशीर मालमत्ता पाडल्या पाहिजेत
अधिकृत प्रवक्त्याने दिलेल्या माहितीनुसार, बैठकीत मुख्यमंत्री म्हणाले की, सुरक्षा, सुव्यवस्था आणि सुशासन हे राज्य सरकारचे प्राधान्य आहे, त्यामुळे राज्यातील सर्व श्रद्धा केंद्रे आणि महत्त्वाच्या ठिकाणी सुरक्षा व्यवस्था आणखी सुधारली पाहिजे. प्रवक्त्याने दिलेल्या माहितीनुसार, योगी म्हणाले की, येत्या एक वर्षात सर्व जिल्ह्यांमध्ये पोलिस लाईन्सची योग्य स्थापना करण्यात यावी. गुन्हेगार आणि माफियांवर कडक कारवाई करत बेकायदा मालमत्ता पाडून जप्त करण्याचे निर्देश मुख्यमंत्र्यांनी दिले. प्रवक्त्याच्या म्हणण्यानुसार, योगी यांनी स्पष्टपणे सांगितले की व्यावसायिक गुन्हेगारांसोबतच खाण, दारू, प्राणी, जंगल आणि भूमाफिया यांच्याबाबत कोणतीही सवलत दिली जाऊ नये. प्रवक्त्यानुसार, सर्व तहसील मुख्यालयात अग्निशमन सेवा सुरू करण्याचे काम 100 दिवसांच्या प्राधान्यक्रमात समाविष्ट करून पूर्ण करावे, असे मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले.

Advertisement

शीर्ष 10 ची यादी बनवा
प्रत्येक पोलीस ठाणे आणि जिल्ह्यातील टॉप टेन गुन्हेगारांची ओळख पटवून त्यांच्यावर कडक कारवाई करण्याचे निर्देश मुख्यमंत्र्यांनी दिले आहेत. प्रवक्त्यानुसार, मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले की आरोपपत्राचे पुनरावलोकन केले जावे आणि यूपी गुंडा कायदा आणि गुंडा कायद्यांतर्गत कारवाई सुनिश्चित केली जावी. तंत्रज्ञानाच्या वापरावर भर देत योगींनी गुन्हेगारी नियंत्रणासाठी कार्यवाही करण्याच्या सूचना दिल्याचे प्रवक्त्याने सांगितले. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्र्यांनी सोशल मीडियाच्या प्रभावी कार्याची खात्री करताना यशोगाथा प्रसिद्ध करण्यास सांगितले.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply