Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसला जोरदार धक्का..! ‘या’ राज्यांतील निवडणुकांत दणदणीत पराभव; भाजपने केलीय जबरदस्त कामगिरी..

दिल्ली : 5 राज्यांच्या विधानसभा निवडणुकीत जबरदस्त कामगिरी केल्यानंतर भाजपने आणखी एका राज्यातील निवडणुका जिंकल्या आहेत. येथेही काँग्रेसला जोरदार झटका बसला आहे. भाजप आणि मित्रपक्षाने गुरुवारी ईशान्येकडील राज्यांमधील चारही राज्यसभेच्या जागा जिंकल्या. त्याचवेळी, संसदीय इतिहासात पहिल्यांदाच या मतदारसंघातून काँग्रेसला वरिष्ठ सभागृहात प्रतिनिधित्व मिळालेले नाही. भाजपने संख्याबळाच्या जोरावर त्रिपुराची जागा जिंकली आणि नागालैंडची जागा बिनविरोध जिंकली. आसाममधील क्रॉस-व्होटिंग आणि अवैध विरोधी मतांमुळे भाजप आणि त्याचा सहकारी UPPL यांना निवडणुका झालेल्या दोन्ही जागा जिंकण्यास मदत झाली.

Advertisement

आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा म्हणाले, की “आमची रणनिती आमदारांच्या विवेकावर विश्वास ठेवण्याची होती. आम्हाला काँग्रेस आमदारांची सात मते मिळाली आहेत. 126 सदस्यीय विधानसभेत, भाजप आणि त्यांच्या मित्रपक्षांना राज्यसभेच्या दोन्ही जागा चार मतांनी जिंकण्यासाठी आवश्यक असलेल्या मतांपेक्षा कमी पडल्या. एक जागा सहज विरोधी पक्षाकडे जाऊ शकली असती.

Advertisement

आसाममध्ये भारतीय जनता पार्टी आणि यूपीपीएलने प्रत्येकी एक जागा जिंकली आहे. दुसरीकडे, काँग्रेसचे उमेदवार आणि विद्यमान राज्यसभा खासदार रिपून बोरा, जे सामान्य विरोधी पक्षाचे सर्वसाधारण उमेदवार होते, त्यांना पराभवाला सामोरे जावे लागले. एनडीएकडे आता या प्रदेशातून राज्यसभेत 14 पैकी 13 जागा आहेत. आसाममध्ये एक जागा अपक्षांकडे आहे. त्रिपुरामध्ये सीपीआय(एम)ने जागा गमावली. त्रिपुरामध्ये भाजप उमेदवार आणि पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष माणिक साहा यांनी सीपीएमचे उमेदवार विद्यमान आमदार भानू लाल साहा यांचा पराभव करून विजय मिळवला.

Loading...
Advertisement

आसाममधील राज्यसभेच्या दोन जागांसाठी झालेल्या मतमोजणीला निवडणूक आयोगाने काँग्रेसच्या तक्रारी ऐकून घेतल्यानंतर 5 तासांपेक्षा जास्त उशीर झाला. भाजप तीन आमदारांसह एकूण 5 आमदारांनी निवडणूक नियमांचे उल्लंघन केल्याचा आरोप आहे. निवडणूक आयोगाने सर्व तक्रारी फेटाळल्यानंतर उशीरा मतमोजणीला सुरुवात झाली. निलंबित आमदार शशिकांत दास, बीपीएफ आमदार दुर्गादास बोरो आणि भारतीय जनता पार्टीचे तीन आमदारांनी मतदान करताना निवडणूक नियमांकडे दुर्लक्ष केल्याचा आरोप करत काँग्रेसने निवडणूक आयोगाकडे तक्रार दाखल केली.

Advertisement

भाजप-काँग्रेसला जोरदार झटका..! ‘या’ राज्यातील निवडणुकीत दणदणीत पराभव; जाणून घ्या, अपडेट राजकारणाचे..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply