Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

उन्हाळा देणार आणखी ताप..! हवामान विभागाने ‘या’ राज्यांतील हवामानाचा दिलाय अंदाज; जाणून घ्या..

मुंबई : मार्च महिन्यात सध्या कडाक्याचा उन्हाळा जाणवत आहे. यावेळी हवामान बदलाचा परिणाम जाणवत आहे. त्यामुळे काही ठिकाणी मार्च महिन्यातच मे महिन्यातील उन्हाळा जाणवत आहे. हवामान विभागानेही उन्हाळ्याबाबत नव्याने एक इशारा दिला आहे. हवामान विभागाच्या म्हणण्यानुसार, या कडाक्याचा उन्हाळ्यापासून आणखी काही दिवस सुटका होण्याची शक्यता दिसत नाही.

Advertisement

देशाच्या अनेक भागांमध्ये आधीच असलेल्या उष्णतेच्या लाटेपासून दिलासा मिळणार नाही, असे भारतीय हवामान विभाग (IMD) ने सोमवारी सांगितले. तसेच, पुढे आणखी उष्णता वाढण्याची शक्यता वर्तवली आहे. विभागाने 28 ते 30 मार्च दरम्यान पश्चिम राजस्थानमध्ये उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता वर्तवली आहे. याशिवाय 31 मार्च आणि 1 एप्रिल 2022 रोजी विविध राज्यांमध्ये उष्णतेच्या लाटेचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे.

Advertisement

IMD ने जम्मू विभाग आणि हिमाचल प्रदेश (28-29 मार्च), दक्षिण हरियाणा (29-30 मार्च), सौराष्ट्र-कच्छ, पूर्व राजस्थान आणि पश्चिम मध्य प्रदेश (28 एप्रिल 1 एप्रिल) मध्ये उष्णतेची लाट येण्याची शक्यता वर्तवली आहे. या राज्यांव्यतिरिक्त, विदर्भ, उत्तर मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाडा (मार्च 29-31), दक्षिण उत्तर प्रदेश (30-31 मार्च) आणि झारखंड आणि ओडिशा (30 मार्च-1 एप्रिल) मध्ये उष्णतेच्या लाटेच्या स्थितीसाठी इशारा देखील जारी करण्यात आला आहे.

Loading...
Advertisement

पुढील 5 दिवसांत देशातील उर्वरित भागांमध्ये कमाल तापमानात लक्षणीय बदल होण्याची शक्यता नाही. महाराष्ट्रात मात्र कमाल तापमानात 2 ते 3 डिग्री सेल्सिअस वाढ होत आहे. गुजरात आणि पूर्व भारतातील बहुतांश भागात कमाल तापमान दोन-तीन दिवसांनी २-३ अंश सेल्सिअसने वाढण्याची शक्यता आहे. रविवारी राजस्थानमधील बांसवाडा येथे 42.6 अंश सेल्सिअस कमाल तापमानाची नोंद झाली. त्याचवेळी, जयपूर हवामान केंद्रानुसार, बांसवाडा येथे कमाल तापमान 42.6 अंश, बाडमेर 41.9, टोंक 41.8 अंश, गंगानगर 41.7 अंश, जैसलमेर 41.6 अंश, बिकानेर 41.4 अंश असे तापमान होते.

Advertisement

आला उन्हाळा, आरोग्य सांभाळा..! ‘अशी’ घ्या, आपल्या त्वचेची काळजी.. ‘या’ आहेत काही सोप्या टिप्स..

Advertisement

देशात वाढलाय उन्हाळा पण, कारण ठरतोय पाकिस्तान.. पहा, वाढत्या उन्हाळ्याचे काय आहे पाकिस्तान कनेक्शन..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply