Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

UP च्या राजकारणात खळबळ: मायावतीने घेतला एक निर्णय अन्… ओवेसी-अखिलेश यांना झटका

दिल्ली – बहुजन समाज पक्ष (BSP) सोडून एआयएमआयएमच्या (AIMIM) तिकिटावर विधानसभा निवडणूक (Assembly Election) लढवलेले माजी आमदार शाह आलम उर्फ ​​गुड्डू जमाली यांनी पुन्हा एकदा बसपामध्ये प्रवेश केला आहे. पक्षाध्यक्ष मायावती (Mayawati) यांनीही त्यांना आझमगड लोकसभा मतदारसंघातून पोटनिवडणुकीसाठी उमेदवार घोषित केले आहे. आता पोटनिवडणुकीत ते आझमगडमधून बसपचा झेंडा फडकावणार आहेत.

Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Advertisement

करहलमधून आमदार झाल्यानंतर अखिलेश यादव यांनी नुकतीच आझमगडची खासदारकी सोडली आहे. अशा स्थितीत आता येथे लोकसभा पोटनिवडणूक होणार आहे. अद्याप तारीख जाहीर झालेली नाही, मात्र बसपा प्रमुख मायावती यांनी मोठा डाव खेळला आहे. अशा स्थितीत आता आझमगड लोकसभा पोटनिवडणूक रंजक होण्याची अपेक्षा आहे. त्याचे कारण म्हणजे विधानसभा निवडणुकीत समाजवादी पक्ष आघाडीने जिल्ह्यातील सर्व जागा जिंकल्या होत्या.

Loading...
Advertisement

समाजवादी पक्षात जाण्याची अटकळ होती
2012 आणि 2017 मध्ये बसपाच्या तिकिटावर मुबारकपूर विधानसभा मतदारसंघातून आमदार झालेले शाह आलम उर्फ ​​गुड्डू जमाली यांनी 2022 च्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी बसपच्या सदस्यत्वाचा राजीनामा दिला होता. ते समाजवादी पक्षात प्रवेश करणार असल्याची चर्चा होती. पण विधानसभा निवडणुकीत सपाने तिकीट दिले नाही तेव्हा त्यांनी एआयएमआयएमच्या तिकिटावर निवडणूक लढवली. मात्र, या निवडणुकीत त्यांना पराभवाचा सामना करावा लागला. मात्र आता त्यांनी पुन्हा बसपमध्ये प्रवेश केला आहे.

Advertisement

मुलायमसिंह यादव यांच्या विरोधात लढले आहे
अखिलेश यादव यांनी आझमगड लोकसभा जागा सोडल्यानंतर होणाऱ्या पोटनिवडणुकीसाठी पक्षाच्या वतीने त्यांनी आपला उमेदवारही घोषित केला आहे. त्यांनी पुन्हा बसपमध्ये प्रवेश केल्यानंतर आणि आझमगड लोकसभा पोटनिवडणुकीसाठी त्यांना उमेदवार घोषित केल्यानंतर त्यांच्या समर्थकांमध्ये आनंदाचे वातावरण आहे.

Advertisement

गुड्डू जमाली यांनी यापूर्वी आझमगड लोकसभा मतदारसंघातून मुलायमसिंह यादव यांच्या विरोधात लोकसभा निवडणूक लढवली होती. माजी आमदार शाह आलम उर्फ ​​गुड्डू जमाली यांनी सांगितले की ते पुन्हा घरी परतले आहेत. आझमगड जागेसाठी होणाऱ्या पोटनिवडणुकीसाठी पक्षाने त्यांना उमेदवारीही घोषित केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply