Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र… परकीय चलनाच्या संकटामुळे; ‘या’ देशात चक्क वृत्तपत्रेच झाली बंद

दिल्ली – श्रीलंका (Sri lanka) सध्या महागाई आणि परकीय चलनाच्या संकटाशी झुंज देत आहे. न्यूजप्रिंटच्या कमतरतेमुळे दोन प्रमुख वृत्तपत्रांनी त्यांचे प्रकाशन थांबवले तेव्हा देशावर आणखी एक आपत्ती ओढवली आहे.

Advertisement

खाजगी मालकीच्या उपली वृत्तपत्राने सांगितले की त्यांचे इंग्रजी भाषेतील दैनिक द आयलँड आणि त्याची सिंहली आवृत्ती, दीवाना, केवळ न्यूजप्रिंटच्या कमतरतेमुळे ऑनलाइन उपलब्ध होईल.श्रीलंका आजवरच्या सर्वात वाईट परकीय चलन संकटात आहे.

Advertisement

उपली न्यूजपेपर्स लिमिटेडने एका निवेदनात म्हटले आहे की, आमच्या वाचकांना कळविण्यात आम्हाला खेद वाटतो की, आम्हाला शनिवारी द आयलंड प्रिंट आवृत्तीचे प्रकाशन पुढील सूचना मिळेपर्यंत पुढे ढकलण्यात आले आहे. साथीच्या रोगाने पर्यटन आणि रेमिटन्समधून देशाच्या कमाईवर परिणाम केल्यानंतर श्रीलंकेला आतापर्यंतच्या सर्वात वाईट परकीय चलनाच्या संकटाचा सामना करावा लागत आहे.

Loading...
Advertisement

या महिन्याच्या सुरुवातीला अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत श्रीलंकन ​​रुपया जारी करण्याच्या सरकारच्या निर्णयानंतर न्यूजप्रिंटच्या आयात खर्चातही लक्षणीय वाढ झाली आहे. ऑक्‍टोबर 1981 पासून छापले जाणारे द आयलंड वृत्तपत्र आता ई-पेपर म्हणून काम करेल.

Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Advertisement

पेट्रोलियमच्या किमती गगनाला भिडल्या
देशातील परकीय चलन संकटात पेट्रोलियमच्या किमती गगनाला भिडल्या आहेत. काही दिवसांपूर्वी श्रीलंकेतून असे चित्र समोर आले होते की पेट्रोल खरेदीसाठी लोक पेट्रोल पंपावर तुटून पडले आणि लोकांना नियंत्रित करण्यासाठी लष्कराला पाचारण करावे लागले. तेल खरेदीसाठी हजारो लोक तासनतास रांगेत उभे आहेत. पेट्रोल खरेदीसाठी रांगेत उभ्या असलेल्या तीन वृद्धांचा शनिवारी मृत्यू झाल्याचे पोलिसांनी सांगितले. देशातील डॉलरच्या तुटवड्याचा परिणाम सर्वच क्षेत्रांवर झाला आहे. फेब्रुवारीमध्ये विक्रमी 17.5% महागाईसह किंमती गगनाला भिडल्या आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply