Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

फेक / टेली कॉल्सपासून परेशान..! टेंशन सोडा आणि मोबाईलमध्ये सेटिंग बदलून टाका सुटकेचा निश्वास

मुंबई : आजकाल क्रेडिट कार्ड कॉल (Credit Card Calls) आणि कर्ज देणार्‍या (Bank Loan Calls) अनेक कंपन्या आहेत. ते फक्त त्यांचे ग्राहक बनवण्यासाठी जाहिराती करत नाहीत तर लोकांना फोन करून त्यांच्या स्कीमची माहिती देतात. तथापि, बहुसंख्य लोक त्यांच्या कॉल्समुळे (Unwanted Calls Stop Process) आनंदी नसून नाराज आहेत. याचे कारण अवेळी आणि गरज नसतानाही त्यांना कर्ज आणि क्रेडिट कार्डसाठी कॉल येत आहेत. अनेक वेळा तुम्ही व्यस्त असताना असे फेक कॉल्स आले तर तुमचा राग मर्यादेपची पातळी सोडून जातो. जर तुम्हाला दिवसभर बँक किंवा टेलिकॉम कंपन्यांचे कॉल्स (How to Stop Loan and Credit Card Calls) येत असतील तर आता तुम्हाला काळजी करण्याची गरज नाही. आज आम्ही तुमच्यासाठी अशाच काही ट्रिक्स घेऊन आलो आहोत, ज्याच्या मदतीने तुम्ही या कॉल्सपासून सुटका मिळवू शकता.

Advertisement

असे अवांछित कॉल्सपासून मुक्त कसे व्हावे असे वाटत असेल तर सर्वप्रथम आपल्या स्मार्टफोनच्या सेटिंग्जमध्ये जा. येथे तुम्हाला कॉल फॉरवर्डिंगचा पर्याय दिसेल. कॉल फॉरवर्डिंगवर क्लिक करा. ऑलवेज फॉरवर्ड, फॉरवर्ड व्हेन बिझी आणि फॉरवर्ड व्हेन अनआंसर्ड असे तीन पर्याय येथे असतील. यापैकी नेहमी फॉरवर्ड वर क्लिक करा. आता त्यात बंद किंवा काम करत नसलेला नंबर टाका. त्यानंतर Enable बटणावर क्लिक करा. अशा प्रकारे तुम्ही उचलले नाही तर तुम्हाला प्राप्त होणारे सर्व कॉल्स बंद नंबरवर पाठवले जातील. तुमच्या फोनच्या सेटिंग्जमध्ये कॉल फॉरवर्डिंग पर्यायावर क्लिक करून तुम्ही अवांछित कॉल्सपासूनही सुटका मिळवू शकता. आता ऑल इनकमिंग कॉल्सचा पर्याय निवडा. त्यानंतर कॉल बॅरिंग पासवर्ड टाका. सहसा त्याचा पासवर्ड 0000 किंवा 1234 असतो. हे केल्यानंतर Turn On चा पर्याय निवडा. अशा प्रकारे तुम्हाला बँक किंवा टेलिकॉम कंपनीचे कॉल येणे बंद होईल.

Loading...
Advertisement

Advertisement

Leave a Reply