Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

… तर दाऊदला मारून दाखवा; उद्धव ठाकरेंचे थेट मोदींना चैलेंज

मुंबई- शिवसेना (Shiv Sena) अध्यक्ष आणि महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांनी मोदी सरकारला (Modi government) आव्हान दिले आहे. मोदी सरकारकडे सत्ता असेल तर दाऊद इब्राहिमला (Dawood Ibrahim) मृत दाखवा, असे ते म्हणाले.

Advertisement

महाराष्ट्र विधानसभेत बोलताना उद्धव ठाकरे यांनी राष्ट्रवादीचे नेते नवाब मलिक (Nawab Malik) यांचा बचाव केला. ते म्हणाले की, नवाब मलिकचे दाऊद इब्राहिमशी संबंध आहेत, मग इतकी वर्षे केंद्रीय यंत्रणा काय करत होत्या? नवाब मलिक यांच्या राजीनाम्याची मागणी करत भाजप आमदारांनी महाराष्ट्र विधानसभेबाहेर निदर्शने केल्याच्या पार्श्वभूमीवर त्यांनी हे वक्तव्य केले.

Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Loading...
Advertisement

अफझल गुरू आणि बुरहान वानी या दहशतवाद्यांशी सहानुभूती असलेल्या पीडीपीसोबत सरकार का स्थापन केले, असा सवाल उद्धव ठाकरेंनी केंद्रातील भाजप सरकारला केला. यावेळी उद्धव ठाकरे यांनी भाजप नेते आणि माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra fadnavis) यांच्यावरही जोरदार टीका केली. अंमलबजावणी संचालनालयाने (ED) देवेंद्र फडणवीस यांना कामावर घ्यावे, असा टोला त्यांनी लगावला.

Advertisement

भाजपने मागची निवडणूक राममंदिरावर लढवली आणि आता पुढच्या निवडणुकीत दाऊद इब्राहिमच्या नावावर मते मागणार असल्याचे उद्धव ठाकरे म्हणाले. अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष बराक ओबामा यांचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, बराक ओबामा यांनी पाकिस्तानात घुसून लादेनला ठार मारले, तरीही त्यांनी लादेनच्या नावावर कधीही मते मागितली नाहीत.

Advertisement

उल्लेखनीय म्हणजे, दाऊद इब्राहिम मनी लाँड्रिंग प्रकरणी महाराष्ट्रातील शिवसेनेचा मित्रपक्ष राष्ट्रवादी काँग्रेसचा नेता नवाब मलिक याला ईडीने २३ फेब्रुवारीला अटक केली होती. राष्ट्रवादीने नवाब मलिक यांना त्यांच्या सर्व पदांवरून तात्पुरते हटवले आहे. महत्त्वाचे म्हणजे, यापूर्वी मंगळवारी ईडीने उद्धव ठाकरेंच्या मेहुण्यांची ६.४५ कोटींची मालमत्ता जप्त केली होती. भाजप नेते किरीट सौम्या यांनीही या प्रकरणावरून उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधला होता. सत्तेत आल्यानंतर उद्धव ठाकरे यांनी शिवसेनेला माफिया सेना बनवले आहे, असे ते म्हणाले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply