Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

योगी कॅबिनेटमध्ये मुस्लिमला स्थान; जाणून घ्या ‘त्या’ मंत्री बद्दल संपुर्ण महिती

दिल्ली –  दानिश आझाद (Danish Azad) योगी आदित्यनाथ यांच्या सरकारमधील एकमेव मुस्लिम मंत्री तरुण चेहरा आणि मोठा आवाज. सहा वर्षे ते अखिल भारतीय विद्यार्थी परिषद (ABVP) या भाजपशी संबंधित विद्यार्थी संघटनेचे कार्यकर्ते होते. दानिश हे अशा चेहऱ्यांपैकी एक आहेत जे पक्षासाठी खूप मेहनत घेत आहेत. त्याला 2017 मध्ये पहिले पारितोषिकही मिळाले. त्यानंतर दानिशला उर्दू भाषा समितीचे सदस्य करण्यात आले. 2022 च्या निवडणुकीपूर्वी त्यांना भाजप अल्पसंख्याक मोर्चाचे सरचिटणीस बनवण्यात आले होते. मोहसीन रझा यांच्या जागी दानिश यांना मंत्री केले जात आहे. दानिश आझादबद्दल सर्व काही जाणून घेऊया…

Advertisement

बलिया येथील रहिवासी, लखनौ येथून शिक्षण घेतले

Advertisement

दानिश आझाद अन्सारी हा मूळचा बलिया येथील बसंतपूरचा आहे. वय 32 वर्षे. 2006 मध्ये लखनौ विद्यापीठातून बी.कॉम. यानंतर, येथून त्यांनी मास्टर ऑफ क्वालिटी मॅनेजमेंट आणि नंतर मास्टर ऑफ पब्लिक अॅडमिनिस्ट्रेशनचे शिक्षण घेतले आहे. जानेवारी 2011 मध्ये, ते अखिल भारतीय विद्यार्थी परिषद (ABVP) मध्ये सामील झाले, जो भाजपची विद्यार्थी शाखा आहे. येथून दानिशचे मुक्त विचार लखनौ विद्यापीठात घुमू लागले. दानिशने उघडपणे तरुणांमध्ये अभाविप तसेच भाजप आणि आरएसएससाठी वातावरण निर्माण केले. विशेषतः मुस्लिम तरुणांमध्ये.

Loading...
Advertisement

खरेदिवाला सर्वांसाठी..! ऑफर आणि लव्ह एनकॅशसाठी आजच Kharediwala वर जाऊन आपल्या प्रियजनांना भेटवस्तू पाठवा

Advertisement

सरकार स्थापन झाले अन् बक्षीस मिळाले
2017 मध्ये यूपीमध्ये भाजपचे सरकार स्थापन झाले. निवडणुकीत मेहनत करणाऱ्यांना फळ मिळाले. यापैकी एक दानिश आझादचे नाव होते. दानिश 2018 मध्ये फखरुद्दीन अली अहमद मेमोरियल कमिटीचा सदस्य होता. नंतर त्यांना उर्दू भाषा समितीचे सदस्य करण्यात आले. एक प्रकारे हा मंत्र्याचा दर्जा आहे. यावेळी ऑक्टोबर 2021 मध्ये निवडणुकीपूर्वी दानिशला मोठी जबाबदारी मिळाली. अल्पसंख्याक मोर्चाच्या प्रदेश सरचिटणीसपदाची जबाबदारी भाजपने दिली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply