Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ घटनेनंतर ओवेसीने सरकारवर लावला मोठा आरोप; म्हणाले, मुस्लिमांच्या हातात..

दिल्ली – पश्चिम बंगालमधील बीरभूम हिंसाचारावरून राजकारण तीव्र झाले आहे. आता या घटनेवर AIMIM अध्यक्ष असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांचे वक्तव्य समोर आले आहे. बंगाल सरकार हिंसाचार रोखण्यात अपयशी ठरल्याचे ओवेसी म्हणाले. यासोबतच राजकीय पक्षांवरही निशाणा साधल्याचे ओवेसी म्हणाले. राजकीय पक्ष मते घेतील पण त्यांना ना शिक्षण देतील, ना पेन, तर हातात बॉम्ब देणार, असे ओवेसी म्हणाले.

Advertisement

ओवेसी म्हणाले, “बीरभूममध्ये जे काही घडले ते दाखवते की सरकार मुस्लिमांचा पाय सैनिक म्हणून वापर करत आहे. एकाच राजकीय पक्षाचे दोन गट हिंसाचार करत आहेत जिथे लहान मुलांसह अनेक लोक मारले गेले आहेत, बंगालमधील हिंसाचार नियंत्रित करण्यात राज्य सरकार अपयशी ठरले आहे.

Advertisement

ते पुढे म्हणाले, ‘तिथे (बीरभूममध्ये) जे घडले ते दाखवते की, राजकीय पक्ष त्या राज्यातील मुस्लिमांच्या नावावर मते घेतात पण त्यांना ना शिक्षण देतात, ना पेन, तर हातात बॉम्ब देतात. बीरभूममध्ये जे काही घडले त्याचा आम्ही तीव्र निषेध करतो.

Loading...
Advertisement

सत्ताधारी तृणमूल काँग्रेसच्या पंचायत अधिकाऱ्याच्या हत्येचा बदला घेण्यासाठी मंगळवारी बीरभूम जिल्ह्यातील बोगतुई गावात आठ जणांना जिवंत जाळण्यात आले. मृतांमध्ये बहुतांश महिला आणि लहान मुलांचा समावेश आहे. या घटनेवर देशभरात संताप व्यक्त होत असून पश्चिम बंगालमधील प्रमुख विरोधी पक्ष भाजप राज्यात राष्ट्रपती राजवट लागू करण्याची मागणी करत आहे.

Advertisement

पश्चिम बंगालमधील बीरभूम जिल्ह्यातील बोगतुई गावात झालेल्या हत्येप्रकरणी तृणमूल काँग्रेस (TMC) रामपूरहाट-1 ब्लॉकचे अध्यक्ष अनारुल हुसैन यांना गुरुवारी अटक करण्यात आली. एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी परिसरातील संभाव्य अशांततेबद्दल स्थानिकांच्या भीतीकडे लक्ष न दिल्याने त्यांना अटक करण्याचे निर्देश दिले होते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply