Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन्.. योगी आदित्यनाथ झाले भावुक; म्हणाले,पंतप्रधान मोदींचे स्वप्न..

दिल्ली – विधिमंडळ पक्षनेतेपदी निवड झाल्यानंतर योगी आदित्यनाथ (Yogi Adityanath) सर्वांचे आभार व्यक्त करताना भावूक झाले. आणि म्हणाले की, यूपीच्या इतिहासात पहिल्यांदाच पाच वर्षे काम करून मुख्यमंत्री पुन्हा सत्तेत येत आहेत. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (Narendra Modi) यांच्या मार्गदर्शनामुळेच हे शक्य झाले आहे.

Advertisement

यूपीला (Uttar Pradesh) नंबर वन बनवण्याचे पंतप्रधान मोदींचे स्वप्न पूर्ण करायचे आहे. पीएम मोदी उत्तर प्रदेशातील काशीमधून देशाचे प्रतिनिधित्व करतात. त्यांचे संरक्षण आम्हाला नेहमीच मिळते. त्यांचे आशीर्वाद सातत्याने मिळत आहेत हे आपले भाग्य आहे.

Advertisement

योगी म्हणाले की, सत्ता मिळणे ही देखील मोठी जबाबदारी आहे. आता आपण आपल्याशीच स्पर्धा करू. पूर्वी सुशासनाची कुशासनाशी स्पर्धा होती. आता सुशासन लोकांपर्यंत कसे घेऊन जाता येईल यावर काम करायचे आहे.

Advertisement

उत्तर प्रदेशचा विकास झाला तर देशाच्या विकासात मोठा हातभार लागतो, असे ते म्हणाले. देशातील एक षष्ठांश लोकसंख्या यूपीमध्ये राहते. येथील बजेट दोन लाखांवरून सहा लाख कोटी करण्यात आले. कोरोनासारख्या महामारीनंतरही यूपीचा जीडीपी दुपटीने वाढला आहे. अजूनही बऱ्याच गोष्टी पुढे नेण्याची गरज आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

निवडणुकीपूर्वी लोककल्याण संकल्पपत्र जारी करण्यात आल्याचे सांगितले. तरुण, पालक आणि अन्नदात्यांसाठी बरेच काही साध्य करायचे आहे. जनतेच्या अपेक्षा पूर्ण करण्यासाठी एकत्र काम करावे लागेल. यूपी सर्व बाबतीत आघाडीचे राज्य म्हणून उदयास आले आहे.

Advertisement

योगी म्हणाले की, गृहमंत्री अमित शहा येथे प्रभारी असताना त्यांनी येथे भाजपचा मजबूत पाया घातला. 2017 च्या विधानसभा निवडणुकीपूर्वी त्यांनी लोककल्याण संकल्पाच्या माध्यमातून एक योजना जनतेला समर्पित करण्यासाठी सरकार आणि संस्था यांच्यात चांगला समन्वय साधला.

Advertisement

2017 मध्ये खासदार असूनही मला यूपीचे नेतृत्व दिले आणि सरकार कसे चालवायचे ते सांगितले. आम्हाला पालकासारखे संरक्षण देऊन सहकार्य करून शासन चालवण्याचे मार्गदर्शन केले. यूपीसारख्या दाट लोकसंख्येच्या राज्याला मॉडेल बनवण्याचे काम गृहमंत्री आणि पंतप्रधानांच्या नेतृत्वाखालीच शक्य झाले आहे. त्यांच्या मार्गदर्शनामुळेच आज उत्तर प्रदेश अनेक क्षेत्रात आघाडीवर आहे. केंद्रीय योजनांच्या अंमलबजावणीत यूपी नेहमीच मागे असायचे, आज ते आघाडीवर आहे.

Advertisement

गरिबांच्या खात्यात थेट पैसे जाऊ शकतात, असे पहिल्यांदाच लोकांना वाटले. दंगलमुक्त राज्य करता येईल, असे प्रथमच लोकांना वाटले. गरिबांना मोफत अन्न मिळू शकेल असा प्रथमच लोकांना वाटला. यापूर्वी अन्न घोटाळे झाले होते, कोरोनामध्येही पहिल्यांदाच लोकांना धान्य मिळाले आहे.

Advertisement

पंतप्रधानांच्या योजनांचाच परिणाम आहे की, जातीवाद, संकोचवाद याऐवजी लोकांनी विकासाचा मार्ग निवडला आहे. मोदी है तो मक्की है ही भावना जागवून जनतेने आम्हाला निवडून दिले आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply