Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पाकिस्तानमध्ये राजकीय भूकंप; इम्रान खान घेणार मोठा निर्णय; आता..

दिल्ली – पाकिस्तानचे (Pakistan) पंतप्रधान इम्रान खान (PM Imran Khan) यांच्याविरोधात उद्या संसदेत अविश्वास प्रस्ताव आणला जाणार आहे. सध्याची परिस्थिती पाहता इम्रान यांच्याविरोधात अविश्वास ठराव मंजूर होण्याची शक्यता जास्त आहे. विरोधी पक्षांव्यतिरिक्त त्यांना त्यांच्याच पक्षात विरोध होत आहे. असे सांगितले जात आहे की संसदेच्या एकूण 342 खासदारांपैकी 187 इम्रानच्या विरोधात आहेत, जे अविश्वास प्रस्ताव मंजूर होण्याच्या आकड्यापेक्षा जास्त आहे.

Advertisement

अविश्वास प्रस्ताव आणण्यापूर्वी इम्रान सरकारचे गृहमंत्री शेख रशीद यांचे मोठे वक्तव्य समोर आले आहे. रशीद यांनी गुरुवारी इस्लामाबादमध्ये पत्रकार परिषदेला संबोधित करताना पक्ष बदललेल्या बंडखोर नेत्यांना सांगितले की, असे करून त्यांचे काही भले होणार नाही. देशात वेळेपूर्वी निवडणुका होऊ शकतात, हे त्यांनी ध्यानात ठेवावे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

पाकिस्तानच्या राजकारणाशी संबंधित मोठे अपडेट्स…

Loading...
Advertisement

खुर्ची वाचवण्याचा शेवटचा प्रयत्न म्हणून इम्रान आता 27 मार्चला मेगा रॅली काढणार आहेत. या रॅलीत मोठ्या संख्येने सहभागी व्हावे, असे आवाहन त्यांनी केले आहे. गुरुवारी एका व्हिडिओ संदेशात कुराणचा हवाला देत इम्रानने पाकिस्तानी लोकांना सांगितले की तुम्ही चांगल्या गोष्टींचे समर्थन करता. वाईटाशी लढा आणि सत्तेच्या खरेदीदारांना उत्तर द्या.

Advertisement

22 मार्च रोजी न्यूयॉर्क टाइम्सच्या एका लेखात इम्रान खानच्या नेतृत्वाखाली पाकिस्तानच्या कुरकुरीत अर्थव्यवस्थेबद्दल बोलले गेले. आता पाकिस्तानी वृत्तपत्र पाक ऑब्झर्व्हरने हा दावा फेटाळून लावला आहे, जो तेहरीक-ए-इन्साफ पक्षाने सोशल मीडियावर शेअर केला आहे. “हा एकतर्फी लेख आहे, जो सरकारच्या मतांकडे आणि जागतिक बँक, IMF आणि आशियाई विकास बँकेच्या आकडेवारीकडे दुर्लक्ष करतो.” द न्यूज इंटरनॅशनलच्या मते, पाकिस्तानची चालू खात्यातील तूट 20 अब्ज डॉलरपर्यंत पोहोचू शकते.

Advertisement

पीपीपी नेते बिलावल भुट्टो म्हणाले की, इम्रान खान यांनी सभांचा खेळ थांबवावा आणि संसदेचे अधिवेशन बोलवावे.
चीनचे परराष्ट्र मंत्री वांग यी यांनी बुधवारी पाकिस्तानचे लष्करप्रमुख जनरल कमर जावेद बाजवा यांची भेट घेतली. अविश्वास ठरावापूर्वी या बैठकीचे अनेक अर्थ काढले जात आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply