Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. ‘त्या’ प्रकरणात महाराष्ट्र सरकारला धक्का; सर्वोच्च न्यायालयाने दिला ‘हा’ मोठा आदेश

मुंबई – मुंबईचे माजी पोलीस आयुक्त परमबीर सिंग (Parambir Singh) यांच्या प्रकरणात महाराष्ट्र पोलीस आणि राज्य सरकारला (Thackeray Government) मोठा झटका बसला आहे. परमबीरवर महाराष्ट्र पोलिसांनी दाखल केलेल्या पाच गुन्ह्यांचा तपास सीबीआयकडे (CBI) सोपवण्याचे आदेश सर्वोच्च न्यायालयाने (Supreme court) दिले आहेत. यापुढे एफआयआर नोंदवला गेल्यास तो सीबीआयकडे वर्ग करावा, असे सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे. तसेच परमबीर सिंग यांचे निलंबन मागे घेत नसल्याचे सर्वोच्च न्यायालयाने म्हटले आहे.

Advertisement

पोलीस अधिकाऱ्यांनी सीबीआयला सहकार्य करण्याच्या सूचना दिल्या
परमबीर सिंग यांच्यावर दाखल असलेले पाच गुन्हे निष्पक्ष तपासासाठी सीबीआयकडे वर्ग करण्याचे आदेश सर्वोच्च न्यायालयाने दिले. न्यायालयाने राज्य पोलिसांना ही प्रकरणे एका आठवड्यात सीबीआयकडे सोपवून एजन्सीला सहकार्य करण्यास सांगितले आहे.

Loading...
Advertisement

ठाकरे सरकारला झटका
सर्वोच्च न्यायालयाचा हा आदेश राज्य सरकारसाठी मोठा धक्का मानला जात आहे. परमबीर सिंग यांच्या वक्तव्यामुळेच राज्याचे माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांना आपली खुर्ची गमवावी लागली होती. देशमुख यांनी 100 कोटी वसूल केल्याचा आरोप परमबीर यांनी केला होता.

Advertisement

मुंबई पोलीस आयुक्तपदावरून हटवल्यानंतर परमबीर सिंह यांनी मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना पत्र लिहिलं आहे. त्यात परमबीर सिंग यांनी आरोप केला होता की, अनिल देशमुख यांनी मुंबईतील बडतर्फ केलेले पोलीस अधिकारी सचिन वाजे यांना मुंबईतील बार आणि रेस्टॉरंटमधून एका महिन्यात 100 कोटी रुपयांची उधळपट्टी करण्यास सांगितले होते. या आरोपानंतर अनिल देशमुख यांना आपल्या पदाचा राजीनामा द्यावा लागला होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply