Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महाराष्ट्राच्या राजकारणात भुकंप! मुख्यमंत्र्यांच्या मेहुण्यांवर ईडी करवाई; शिवसेना भडकली…

मुंबई – अंमलबजावणी संचालनालयने (ED) मंगळवारी मोठी कारवाई करत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे (CM Uddhav Thackeray) यांच्या नातेवाईकाची मालमत्ता जप्त केली आहे. या अंतर्गत त्यांनी पुष्पक ग्रुपच्या कंपन्यांमध्ये समाविष्ट असलेल्या पुष्पक बुलियनची 6.45 कोटी रुपयांची स्थावर मालमत्ता जप्त केली आहे. या जप्त केलेल्या मालमत्तेअंतर्गत ठाण्यातील निलांबरी प्रकल्पांतर्गत 11 निवासी सदनिकाही जप्त करण्यात आल्या आहेत.

Advertisement

हा प्रकल्प श्री साईबाबा गृहनिर्मिती प्रायव्हेट लिमिटेडशी संबंधित आहे. ते श्रीधर माधव पाटणकर यांच्या मालकीचे आणि नियंत्रणात आहेत.उद्धव ठाकरे यांचे पुत्र आदित्य ठाकरे आणि शिवसेना नेते अनिल परब यांच्यावर आयकर विभागाने टाकलेल्या छाप्यांच्या मालिकेनंतर ईडीचे हे पाऊल समोर आले आहे. समाविष्ट आहे. शिवसेना सातत्याने याला केंद्रीय तपास यंत्रणांचा गैरवापर आणि राजकीय सूडबुद्धीचे कृत्य म्हणत आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

दरम्यान, महाराष्ट्राच्या मुख्यमंत्र्यांच्या नातेवाईकाची मालमत्ता जप्त केल्याप्रकरणी शिवसेनेने तीव्र प्रतिक्रिया व्यक्त केली आहे. शिवसेना खासदार संजय राऊत (Sanjay Raut) यांनी हे हुकूमशाही आणि सूडबुद्धीचे कृत्य असल्याचे म्हटले आहे. यापूर्वी, अंमलबजावणी संचालनालयाने 6 मार्च 2017 रोजी पुष्पक बुलियन आणि त्यांच्या समूह कंपन्यांविरुद्ध मनी लाँड्रिंगचा गुन्हा नोंदवला होता आणि पुष्पक बुलियनची 21 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त किमतीची जंगम आणि जंगम मालमत्ता तात्पुरती जप्त केली होती. ही मालमत्ता महेश पटेल, चंद्रकांत पटेल आणि त्यांचे कुटुंब आणि त्यांच्या मालकीच्या कंपन्यांची होती.

Advertisement

त्यानंतरच्या तपासात महेश पटेल यांनी नंदकिशोर चतुर्वेदी (निवास सुविधा पुरवठादार) यांच्या संगनमताने पुष्पक ग्रुपच्या पुष्पक रिअॅल्टी या पुष्पक रियल्टी या कंपनीच्या निधीचा अपहार आणि हस्तांतरण केल्याचे उघड झाले. पुष्पक रियल्टी डेव्हलपर्सने नंदकिशोर चतुर्वेदी यांच्या नियंत्रणाखालील कंपन्यांना विक्री, निधी हस्तांतरणाच्या नावाखाली 20 कोटी रुपयांहून अधिक मालमत्ता दिली. ते इतर कंपन्यांच्या माध्यमातून त्यांच्यापर्यंत पोहोचवण्यात आले.

Advertisement

राष्ट्रवादी काँग्रेसचे (NCP) अध्यक्ष शरद पवार (Sharad Pawar) यांनी हा सरकारी तपास यंत्रणांचा दुरुपयोग असल्याचे म्हटले आहे. आपल्या प्रतिक्रियेत ते म्हणाले की, सर्व माध्यमांचा गैरवापर हा सध्या या देशाचा महत्त्वाचा विषय आहे. तुम्ही जे आकडे सांगत आहात ते खरे असेल तर स्पष्ट करायचे आहे की, हे काम राजकीय हेतूने केले जात आहे की अन्य कोणत्याही हेतूने. खरे सांगायचे तर 15 वर्षांपूर्वी इथे बसलेल्या लोकांनी ईडीचे नावही ऐकले नव्हते, पण आज प्रत्येक गावातील लोकांना ईडी कळू लागली आहे. दुर्दैवाने या सगळ्याचा गैरवापर होत आहे.शिवसेना खासदार संजय राऊत म्हणाले की, केंद्र सरकार राजकीय सूडबुद्धीने कारवाई करत आहे. त्यांच्यापुढे न झुकणाऱ्यांवर यंत्रणांकडून कारवाई केली जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply