Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मोदींनी घेतला ‘तो’ मोठा निर्णय अन् AAP च्या अडचणीत वाढ? AAP म्हणाली, हरण्याची …

दिल्ली – केंद्रीय मंत्रिमंडळाने (centre cabinet) दिल्ली महानगरपालिका (Delhi Municipal Corporation) दुरुस्ती विधेयकाला मंजुरी दिली आहे, ज्यामध्ये तीन एमसीडी विलीन करण्याचा प्रस्ताव आहे. उल्लेखनीय आहे की 2011 मध्ये, दिल्लीची पूर्वीची महानगरपालिका तीन भागांमध्ये विभागली गेली – दक्षिण दिल्ली महानगरपालिका, उत्तर दिल्ली महानगरपालिका आणि पूर्व दिल्ली महानगरपालिका.

Advertisement

आम आदमी पार्टी (AAP) ने जारी केलेल्या निवेदनात, “हलका” ने एमसीडीने निवडणुकांना विलंब करण्याच्या केंद्राच्या निर्णयाचा निषेध केला. ‘आप’कडून असे सांगण्यात आले आहे की, ‘तीन एमसीडीचे एकत्रीकरण फार पूर्वी केले जाऊ शकले असते आणि ते कधीही केले जाऊ शकते. एमसीडीच्या निवडणुका पुढे ढकलण्याचा हा डाव आहे. दिल्लीतील एमसीडी निवडणुकीत भाजप हरण्याची भीती आहे.

Advertisement

केंद्रीय मंत्रिमंडळाच्या दिल्लीतील तिन्ही महापालिका एकत्र करण्याच्या निर्णयावर आम आदमी पार्टीचे एमसीडी प्रभारी दुर्गेश पाठक म्हणाले, ‘एकीकरण आणि निवडणुकांचा एकमेकांशी काहीही संबंध नाही, तुम्ही कधीही करू शकता. एकीकरण ही एक युक्ती आहे ज्याद्वारे भाजपला दिल्लीच्या आत एमसीडी निवडणुका घ्यायच्या नाहीत. गेल्या 15 वर्षांपासून भाजप एमसीडीमध्ये आहे, इतक्या वर्षांत दिल्लीचा एकही रस्ता स्वच्छ नाही, तीन-तीन कचऱ्याचे डोंगर आहेत. त्यांनी एवढा भ्रष्टाचार केला की आज कर्मचाऱ्यांचे पगार द्यायला पैसे नाहीत. दिल्लीतील लोक एमसीडीमध्ये मोठ्या बदलाची वाट पाहत आहेत. भाजपने वेळेवर निवडणुका घेतल्या नाहीत तर हा दिल्लीतील जनतेचा आणि दिल्लीच्या लोकशाहीचा आणि संपूर्ण देशाचा अपमान आहे.

Loading...
Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

दुसरीकडे, दिल्ली सरकारचे मंत्री गोपाल राय म्हणाले, “या विधेयकातील सर्व पैलू अद्याप समोर आलेले नाहीत, त्यामुळे एमसीडीच्या एकत्रीकरणाबाबत काहीही बोलणे घाईचे आहे.” या एकीकरणासाठी भाजपला सात वर्षांचा कालावधी होता पण त्यांनी ज्या प्रकारे दिल्ली महानगरपालिकेच्या निवडणुका पुढे ढकलल्या आहेत, हे लोकशाहीसाठी चांगले लक्षण नाही. आम्हाला या विधेयकाबाबत कोणतीही अडचण नाही.

Advertisement

दुसरीकडे, दिल्ली भाजपचे प्रमुख आदेश गुप्ता यांनी दिल्लीतील तीन महापालिका एकत्र करण्याच्या केंद्रीय मंत्रिमंडळाच्या निर्णयाचे पूर्ण स्वागत केले आहे. ते म्हणाले की, केंद्रीय मंत्रिमंडळाने तिन्ही महामंडळांचे विलीनीकरण करण्याचा घेतलेला निर्णय हे अतिशय स्वागतार्ह पाऊल आहे, ज्यामुळे महामंडळ मजबूत होईल आणि जनतेसाठी चांगले काम होईल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply