Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

यूपीमध्ये ‘बुलडोजर बाबा’ तर आता ‘या’ राज्यात ‘बुलडोजर मामा’ ची एन्ट्री; अनेक चर्चांना उधाण

दिल्ली – मध्य प्रदेशात (Madhya Pradesh) आरोपींच्या घरांवर बुलडोझर चालत आहेत, उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ (Yogi Adityanath) यांना त्यांचे समर्थक ‘बुलडोझर बाबा’ म्हणून ओळखत असले तरी, निवडणुकीतही ही प्रतिमा मोठ्या प्रमाणात उखडली गेली. मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांनी स्वत: यूपीमधील निवडणूक प्रचारादरम्यान बुलडोझर चालविण्याबाबत बोलले होते. आता मध्य प्रदेशातही भाजपचे आमदार रामेश्वर शर्मा यांनी त्यांना ‘बुलडोजर मामा’ ही उपाधी दिली आहे. त्यासाठी होर्डिंग्ज लावण्यात आले आहेत.

Advertisement

मार्चमध्ये उत्तर प्रदेशातील निवडणूक सभेत शिवराज सिंह चौहान म्हणाले होते की, “सुन ले रे अब्बास! योगीजींचा बुलडोझर 10 मार्चला तुमचा हिशेब करेल, या माफियांना पळून जाऊ देणार नाही.” मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांनी यूपीमध्ये निवडणूक प्रचारादरम्यान हे सांगितले असेल, पण मध्य प्रदेशातही अनेक महिन्यांपासून आरोपींच्या घरांवर बुलडोझर चालत आहेत. कदाचित त्यामुळेच यूपीत बुलडोझर बाबा, तर मध्य प्रदेशात भाजपसाठी सीएम बुलडोझर मामा.

Advertisement

पोस्टर्सच्या 48 तासांपूर्वीच शेओपूरमध्ये अल्पवयीन मुलीवर बलात्काराचा आरोप असलेले मोहसीन, रियाज आणि शाहबाज यांची घरे फोडण्यात आली. सिवनी येथील महाविद्यालयीन विद्यार्थिनीवर बलात्कार करणाऱ्या आरोपी हरिराम वर्मा, राहुल वर्मा, विकास सिंग, निरपत वर्मा, वीरेंद्र वर्मा यांची घरे फोडण्यात आली. रायसेनमधील जातीय हिंसाचारानंतर गोळ्या लागल्याने एकाचा मृत्यू झाला, तर 30 हून अधिक जण जखमी झाले. आता जेव्हा आरोपींची घरे पाडण्यात आली, तेव्हा पोस्टर लावल्यानंतर दुसऱ्या दिवशी शहडोल येथील सामूहिक बलात्कारातील आरोपी अब्दुल शादाबच्या घरावर बुलडोझर धावला, तर आणखी दोन आरोपी राजेश आणि सोनू जॉर्ज यांच्या घरावर नाही, तर अपहरण करणारे आरोपी भुरू, झहरुद्दीन आणि उमर यांनी जावरा खानची इमारत पाडली.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

भोपाळच्या हुजूर मतदारसंघातील भाजपचे आमदार आणि माजी प्रोटेम स्पीकर रामेश्वर शर्मा यांनी त्यांच्या घराबाहेर होर्डिंग लावले होते, ज्यावर लिहिले होते, ‘बेटीच्या सुरक्षेमध्ये जो बनेगा, मामाचा बुलडोझर बनेगा हातोडा.’ ही खुर्ची वाचवण्याची कसरत असल्याचे काँग्रेस मानत असले तरी घर पाडण्यावरही प्रश्न विचारत आहे.

Advertisement

काँग्रेसचे प्रवक्ते भूपेंद्र गुप्ता म्हणाले की, जर कायद्याने याला परवानगी दिली असेल, तर ते कोणत्या अधिकाराने कोणाची मालमत्ता तोडतात, अशी चर्चा व्हायला हवी, सरकारची एवढी इच्छाशक्ती असेल तर मी सरकारकडे मागणी करतो की, कोट्यवधींचा भ्रष्टाचार पकडला जात आहे. आरोपींची घरे.पण बुलडोझर चालवा. बरं, या सगळ्या उत्तरोत्तर काळात, राज्यसभेत सादर केलेली आकडेवारी आणि NCRB अहवाल सांगतो.

Advertisement

2020 मध्ये महिलांवरील बलात्काराच्या प्रकरणात मध्य प्रदेश 2339 प्रकरणांसह राजस्थान आणि यूपीनंतर तिसऱ्या क्रमांकावर होता, परंतु केवळ 33.8 टक्के प्रकरणांमध्ये शिक्षा झाली. एनसीआरबीच्या आकडेवारीनुसार राज्यात दररोज 6 महिलांवर बलात्कार होत आहेत.

Advertisement

राज्यात महिलांनी वेगवेगळ्या गुन्ह्यांशी संबंधित 25,640 गुन्हे दाखल केले आहेत, तरीही भाजपचे आमदार रामेश्वर शर्मा म्हणाले की, मध्य प्रदेशचे मुख्यमंत्री शिवराज सिंह चौहान यांचा हेतू स्पष्ट आहे. ते राज्यातील कोणतेही गुन्हेगारी कृत्य खपवून घेणार नाहीत आणि महिलांना संपूर्ण संरक्षण देऊ इच्छित आहे. मामा गुन्हेगारांवर बुलडोझर चालवतील. असे असतानाही काँग्रेस-भाजपमधील कायदेशीर लढाईमुळे महिला आयोगाच्या सदस्यांचे संयुक्त खंडपीठ जानेवारी 2019 पासून आयोगाकडे आलेल्या महिलांच्या तक्रारी ऐकण्यासाठीही बसलेले नाही. आयोगाकडे दरवर्षी सरासरी 3000 तक्रारी येतात. आजपर्यंत 15000 हून अधिक अर्ज प्रलंबित आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply