Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

उत्तराखंडचा मुख्यमंत्री ठरल! हाय कमांडने केली मोठी घोषणा; ‘हा’ नेता संभाळणार जबाबदारी

दिल्ली – भाजप (BJP) विधिमंडळाच्या बैठकीत मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी (Pushkar Singh Dhami) यांचे नाव आघाडीवर होते. त्यांची विधिमंडळ पक्षाच्या नेतेपदी निवड झाली. यासह उत्तराखंडला (Uttarakhand) 12वे मुख्यमंत्री म्हणून पुष्कर सिंह धामी यांचा चेहरा मिळाला आहे. 10 मार्च रोजी निवडणुकीच्या निकालानंतर, भाजपने उत्तराखंडमध्ये बहुमताच्या जादूई आकड्याला स्पर्श केला, परंतु मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी आपली जागा वाचवू शकले नाहीत.

Advertisement

मात्र, निवडणूक हरल्यानंतरही पक्षाच्या हायकमांडने पुष्कर सिंह धामी यांच्यावर पुन्हा एकदा विश्वास दाखवला आहे. त्याच्याकडे कमांड सोपवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. विधानसभा निवडणुकीत धामी यांची निराशा झाली. धामी यांना खतिमा विधानसभा मतदारसंघातून दारूण पराभवाला सामोरे जावे लागले. त्यांचा काँग्रेसच्या भुवन कापरी यांनी 6000 हून अधिक मतांनी पराभव केला. उत्तराखंडमध्ये भाजपने बहुमत मिळवले. राज्याच्या इतिहासात पहिल्यांदाच कोणत्याही पक्षाचे सलग दुसऱ्यांदा सरकार स्थापन होणार आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

उत्तराखंडच्या 20 वर्षांच्या या प्रवासात राज्याला 11 मुख्यमंत्री मिळाले आहेत. भाजपने सात तर काँग्रेसने तीन मुख्यमंत्री राज्याला दिले आहेत. मात्र, भाजपच्या पाच वर्षांच्या कार्यकाळात प्रथमच उत्तराखंडने प्रत्येकी तीन मुख्यमंत्र्यांची भेट घेतली आहे. सर्वात महत्त्वाची बाब म्हणजे सर्व मुख्यमंत्र्यांपैकी केवळ काँग्रेसचे माजी मुख्यमंत्री नारायण दत्त तिवारी यांनाच पाच वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण करता आला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply