Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

गोवा आणि मणिपूरसाठी BJP ने तयार केला मास्टर प्लॅन; समोर आली मोठी बातमी

दिल्ली – होळीनंतर भाजपच्या (BJP) विजयासह चार राज्यांत सरकार स्थापन होण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे. उत्तराखंड, मणिपूर आणि गोव्याचे मुख्यमंत्री होळीनंतर पक्षाकडून निवडले जाणार आहेत. दरम्यान, सूत्रांच्या हवाल्याने गोवा आणि मणिपूरच्या विद्यमान मुख्यमंत्र्यांकडे राज्याची कमान सोपवण्यात येणार असल्याच्या बातम्या येत आहेत.

Advertisement

मिळालेल्या माहितीनुसार गोव्याची सत्ता प्रमोद सावंत (Pramod Sawant) यांच्याकडे सोपवली जाणार आहे. दुसरीकडे, नोंगथोम्बम बिरेन सिंग यांना मणिपूरचे मुख्यमंत्री म्हणून पुन्हा नियुक्त केले जाईल. विशेष म्हणजे गोव्यात भाजपने 40 पैकी 20 जागा जिंकल्या असून काही अपक्ष आमदारांनीही पाठिंबा दिला आहे. त्यानंतर राज्यात पुन्हा एकदा भाजपचे सरकार येणार आहे. प्रमोद सावंत यांनी अत्यंत कमी मतांनी विजय मिळवला आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

त्याचवेळी, मणिपूर विधानसभा निवडणुकीत एकूण 60 विधानसभा जागांपैकी भाजपने 32 जागांवर कब्जा केला आहे आणि सलग दुसऱ्यांदा या राज्यात आपले सरकार स्थापन करणार आहे. मणिपूरमध्ये निवडणुकीपूर्वी मुख्यमंत्री एन बिरेन सिंग यांच्या नावाची घोषणा करण्यात आली होती. पण आणखी अनेक नेते शर्यतीत होते. त्याचवेळी गोव्यात प्रमोद सावंत यांच्या नावाने निवडणूक लढवली गेली. पण आता इतर अनेक नेत्यांची नावे पुढे येत होती.

Advertisement

उत्तराखंडच्या मुख्यमंत्रिपदाच्या निवडणुकीसाठी होळीच्या दुसऱ्याच दिवशी विधिमंडळ पक्षाची बैठक बोलावण्यात आली आहे. ज्यामध्ये निरीक्षक धर्मेंद्र प्रधान आणि पियुष गोयल उपस्थित राहणार आहेत. 20 मार्च रोजी उत्तराखंडमध्ये शपथविधी शक्य आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply