Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हिजाबवर पुन्हा वाद: ‘त्या’ निकालावर ओवीसींनी दिली मोठी प्रतिक्रिया; म्हणाले, हा निर्णय…

मुंबई – कर्नाटक उच्च न्यायालयाने (Karnataka High court) आज हिजाब वादावर निर्णय दिला आहे. या निर्णयानंतर वेगळी प्रतिक्रिया समोर येतात यातच आता एआयएमआयएमचे (AIMIM) प्रमुख आणि हैदराबादचे खासदार असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांनीही हिजाब वादावर कर्नाटक उच्च न्यायालयाच्या निर्णयावर प्रतिक्रिया दिली आहे. त्यांनी त्यांच्या ट्विटर हँडलवर लिहिले की, मी या निर्णयाशी सहमत नाही आणि तो माझा अधिकार आहे. मला आशा आहे की याचिकाकर्ते या निर्णयाला सर्वोच्च न्यायालयात (supreme court) आव्हान देतील.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

ओवेसी यांनी एकापाठोपाठ एक अनेक ट्विट केले. त्यांनी लिहिले की, या निकालामुळे धर्म, संस्कृती आणि अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याच्या मूलभूत अधिकारांवर मर्यादा आल्या आहेत. त्यामुळे केवळ ऑल इंडिया मुस्लिम पर्सनल लॉ बोर्डच नाही तर इतर धार्मिक संघटनाही या निर्णयाविरोधात अपील करतील अशी मला आशा आहे.

Loading...
Advertisement

मुस्लिमांसाठी हिजाब प्रार्थनेचा भाग
ओवेसी म्हणाले की, संविधानाच्या प्रास्ताविकात असे म्हटले आहे की, व्यक्तीला विचार, अभिव्यक्ती, श्रद्धा, श्रद्धा यांचा अधिकार आहे. माझे डोके झाकणे आवश्यक आहे असे माझे मत असेल तर मला ते व्यक्त करण्याचा अधिकार आहे. ते पुढे म्हणाले की, धार्मिक मुस्लिमांसाठी हिजाब हा प्रार्थनेचा एक भाग आहे.

Advertisement

हिजाब कोणाचेही नुकसान करत नाही
हैदराबादचे खासदार म्हणाले की, राज्याला धार्मिक अधिकारांमध्ये हस्तक्षेप करण्याची परवानगी दिली पाहिजे तरच ते कोणाचे नुकसान करतात. हिजाब कोणाचेही नुकसान करत नाही. उलट त्यावरील बंदीमुळे मुस्लिम महिलांना शिक्षण घेण्यापासून रोखले जाते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply