Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अन्… विधानसभा अध्यक्षांवर भडकले मुख्यमंत्री; जाणुन घ्या नेमका काय प्रकरण

दिल्ली – बिहार विधानसभेच्या (Bihar Assembly) अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात आज मोठा गदारोळ झाला. सभागृहाचे कामकाज सुरू होताच भाजपचे आमदार संजय सरोगी (Sanjay Sarogi) यांनी लखीसराय येथे 52 दिवसांत 9 जणांचा बळी घेतल्याने कायदा आणि सुव्यवस्थेवर प्रश्न विचारला होता. पोलिसांच्या कारवाईवर त्यांनी मंत्र्यांकडे जाब विचारला. यावेळी मुख्यमंत्री नितीश कुमार (Nitish Kumar) त्यांच्या चेंबरमध्ये होते. हे प्रकरण समोर येताच ते चांगलाच संतापले. त्या रागाच्या भरात सभागृह आले आणि गोंधळ घालणाऱ्यांना फटकारले.

Advertisement

मुख्यमंत्र्यांनी सभापती विजय सिन्हा (Vijay Sinha) यांनाही सोडले नाही. तुम्ही संविधानाचे खुलेआम उल्लंघन करत असल्याचे सांगितले. सभागृह असे चालणार नाही. रोज तोच मुद्दा मांडण्यात अर्थ नाही.

Advertisement

यावेळी मुख्यमंत्री आणि सभापती यांच्यात जोरदार वादावादी झाली. नितीश कुमार म्हणाले की ‘आम्ही या प्रकरणी विशेषाधिकार समितीच्या अहवालावर नक्कीच विचार करू. जर काही गोंधळ असेल तर त्यावर चर्चा केली जाईल. कोणती बाजू बरोबर आहे ते पाहूया. राज्यघटनेने व्यवस्था चालवली जाते. कोणत्याही गुन्ह्याचा अहवाल कोर्टात जातो, घरात नाही. कृपया ते जास्त करू नका. त्याला जे काही करण्याचा अधिकार आहे ते करू द्या. आमचे सरकार कोणाला वाचवत नाही किंवा गोवतेही नाही.

Advertisement

मुख्यमंत्र्यांचे संतप्त विधान आल्यानंतर सभापती विजय सिन्हा म्हणाले की ‘लखीसराय घटनेवरून पोलिसांची बदनामी केली जात आहे. राज्यघटनेबाबत मुख्यमंत्री महोदय, तुम्हाला आमच्यापेक्षा जास्त माहिती आहे, मी तुमच्याकडून शिकतो. या विषयावर सभागृहात तीनवेळा गदारोळ झाला. मी आमदारांचा कैवारी आहे, पण मी स्वतः लोकप्रतिनिधीही आहे. मी जेव्हा कधी परिसरात जातो तेव्हा लोक प्रश्न विचारतात की ते स्टेशन प्रभारी आणि डीएसपीबद्दल बोलू शकत नाहीत. यावर सरकार गांभीर्याने कारवाई का करत नाही? तुम्ही लोकांनी मला विधानसभा अध्यक्ष केले आहे. पवित्रा निराश करण्याबद्दल काळजी करू नका.

Advertisement

येथून वादाला सुरुवात

Advertisement

लखीसराय येथे गेल्या दोन महिन्यांत 9 जणांच्या हत्येची बातमी एका वृत्तपत्राने छापली होती, असा सवाल भाजपचे आमदार संजय सरावगी यांनी सभागृहात उपस्थित केला. 2022 च्या सुरुवातीच्या काळात लखीसराय जिल्ह्यात 9 जणांची हत्या झाली आहे हे खरे आहे का? या प्रकरणांमध्ये अटक न झाल्याने गुन्हेगारांचे मनोधैर्य वाढत असून जनतेत भीतीचे वातावरण पसरले आहे, हे खरे आहे का?

Loading...
Advertisement

त्यावर, सरकारच्या वतीने प्रभारी गृहमंत्री विजेंद्र यादव हे संजय सरावगी यांच्या प्रश्नांना उत्तरे देत होते. मंत्र्यांच्या उत्तराने भाजपचे आमदार सरोगी समाधानी झाले नाहीत आणि पोलिस दोषींना पकडत नसल्याचे सरकारला घेरण्याच्या शैलीत म्हणाले. मंत्र्यांच्या उत्तरादरम्यानच आमदार सरोगी सरकारवरच प्रश्न उपस्थित करत बोलू लागले. ते म्हणाले की, लखीसराय येथील पोलिसांची वृत्ती सभापतींना माहीत आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

हे प्रकरण विधानसभा अध्यक्ष विजय सिन्हा यांच्या मतदारसंघाशी संबंधित आहे. त्यामुळेच सभापती विजय सिन्हा हेही संजय सरावगी यांच्या प्रश्नावर विभागीय मंत्र्यांच्या वतीने स्पष्ट उत्तर मागत होते. आमदार आणि मंत्री यांच्यातील प्रश्नोत्तरामुळे परिस्थिती थोडी अस्वस्थ होत होती. त्यामुळे हा प्रश्न 16 तारखेपर्यंत तहकूब करण्यात आला. अचानक मुख्यमंत्री नितीशकुमार बोलू लागले.

Advertisement

लखीसरायचे प्रकरण वारंवार समोर आल्यावर संताप येतो

Advertisement

आम्ही तुम्हाला सांगतो, लखीसरायमध्ये अनेक ठिकाणी फेब्रुवारीमध्ये सरस्वती पूजेदरम्यान ऑर्केस्ट्राचे आयोजन करण्यात आले होते. यामध्ये बार आणि मुलींचा डान्स होता. शस्त्रांच्या प्रदर्शनासह नर्तकांवर नोटांचा वर्षाव करण्यात आला. हा व्हिडीओ व्हायरल झाल्यानंतर पोलिसांनी कारवाई करत केवळ ऑर्केस्ट्रा पाहण्यासाठी गेलेल्या अशा दोन जणांना अटक केली. या भागातील आमदार असल्याने विधानसभा अध्यक्ष विजय सिन्हा यांच्या परिसरात जाऊन लोकांनी दारूचे अवैध धंदे आणि पोलिसांच्या कार्यशैलीवर प्रश्न उपस्थित केले. यावर स्पीकरने डीएसपी आणि स्टेशन प्रभारी यांना बोलावून घेतले. त्याला फटकारल्यानंतर डीएसपी आणि स्टेशन प्रभारी यांनी त्याच्याशी असभ्य वर्तन केले. सभापतींनी मुख्य सचिव आणि डीजीपी यांना बोलावून निलंबित करण्यास सांगितले होते, परंतु कोणतीही कारवाई झाली नाही. त्यानंतर सभागृहात लखीसरायच्या कायदा आणि सुव्यवस्थेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले जात आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply