Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

IND vs SL: अन् … बुमराहने केली कपिल देवच्या ‘त्या’ विक्रमाची बरोबरी

मुंबई – जसप्रीत बुमराहने (Jasprit Bumrah) बंगळुरू येथे सुरू असलेल्या श्रीलंकेविरुद्धच्या (Sri lanka) दुसऱ्या कसोटी सामन्यात घातक गोलंदाजी केली. त्याने श्रीलंकेच्या पहिल्या डावात पाच विकेट्स घेतल्या. बुमराहची ही 29वी कसोटी आहे आणि यात त्याने आतापर्यंत आठ वेळा डावात पाच विकेट्स घेतल्या आहेत. भारतीय भूमीवर त्यांनी पहिल्यांदाच अशी कामगिरी केली आहे.

Advertisement

याआधी बुमराहने वेस्ट इंडिज, इंग्लंड आणि दक्षिण आफ्रिकेत दोन वेळा आणि ऑस्ट्रेलिया-भारतात प्रत्येकी एकदा एका डावात पाच बळी घेतले आहेत. माजी अष्टपैलू कपिल देव वगळता, कोणत्याही भारतीय गोलंदाजाने त्याच्या पहिल्या 29व्या कसोटीपर्यंत आठ वेळा एका डावात पाच बळी घेतले नव्हते. बुमराह व्यतिरिक्त फक्त कपिलने हे केले होते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

यासह बुमराहच्या आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधील 300 बळीही पूर्ण झाले. बुमराहने 29 कसोटीत 120 विकेट्स, 70 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 113 बळी आणि 57 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये 67 बळी घेतले आहेत. बुमराहच्या उत्कृष्ट स्विंग गोलंदाजीला श्रीलंकेला तोड नाही. त्याने कुशल मेंडिस, लाहिरू थिरिमाने, अँजेलो मॅथ्यूज, निरोशन डिकवेला आणि एम्बुल्डेनिया यांच्या विकेट घेतल्या.

Advertisement

त्यामुळे भारताने श्रीलंकेला 109 धावांत गुंडाळले. बुमराहशिवाय रविचंद्रन अश्विन आणि मोहम्मद शमीने प्रत्येकी दोन, तर अक्षर पटेलला एक विकेट मिळाली. त्याचवेळी भारताने पहिल्या डावात 252 धावा केल्या होत्या. यामध्ये श्रेयस अय्यरच्या 92 धावांच्या खेळीचा समावेश आहे. त्याचवेळी श्रीलंकेकडून अँजेलो मॅथ्यूजने 43 धावा केल्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply