Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाबो! सौदी अरेबियाने एकाच दिवसात दिली 81 लोकांना फाशी; जाणून घ्या नेमका कारण

दिल्ली – दहशतवादाशी संबंधित गुन्ह्यांमध्ये सौदी अरेबियाने (Saudi Arabia) शनिवारी एकाच दिवसात 81 जणांना फाशी दिली. हा आकडा गेल्या वर्षभरात मृत्युदंड मिळालेल्या गुन्हेगारांच्या एकूण संख्येइतका आहे. सौदी प्रेस एजन्सीने एका निवेदनात म्हटले आहे की हे सर्व जण सर्व जघन्य गुन्ह्यांमध्ये दोषी आढळले आहेत. यातील अनेक दोषी इस्लामिक स्टेट, अल-कायदा किंवा हुथी बंडखोर संघटना किंवा इतर दहशतवादी संघटनांशी संबंधित असल्याचे सांगितले जाते.

Advertisement

एजन्सीने म्हटले आहे की ज्या लोकांना फाशी देण्यात आली आहे ते सौदी अरेबियामध्ये हल्ल्याची योजना आखत होते. यामध्ये मोठ्या प्रमाणात नागरिकांची हत्या आणि सुरक्षा दलांवर हल्ला करण्याचा कट समाविष्ट होता. हे दोषी सरकारी कर्मचारी आणि महत्त्वाच्या आर्थिक संस्थांना लक्ष्य करण्याचा कट रचत होते.

Advertisement

त्याच वेळी, कायद्याची अंमलबजावणी करणार्‍या अधिकार्‍यांची, एजन्सीची पोलिस वाहने भूसुरुंगांच्या स्फोटाने उडवून देण्याचा त्यांचा हेतू होता. अपहरण, अत्याचार, बलात्कार, तस्करी, शस्त्रास्त्रे आणि बॉम्बस्फोट अशा गुन्ह्यांमध्ये त्यांचा सहभाग होता. ज्या 81 लोकांना फाशी देण्यात आली आहे. त्यात 73 सौदी नागरिक, सात येमेनी आणि एक सीरियाचा नागरिक आहे. या सर्वांवर सौदी न्यायालयात खटले चालवले गेले आणि 13 न्यायाधीशांनी या प्रकरणांची देखरेख केली.

Loading...
Advertisement

https://bit.ly/3gKdz4F मराठमोळ्या खरेदीसाठी मराठमोळे पोर्टल..! होय आम्ही आलोय मराठी माणसांच्या आनंदासाठी..!

Advertisement

एजन्सीने असेही म्हटले आहे की सौदी सरकार दहशतवादाविरोधात कोणतेही कठोर निर्णय न घेता अशा प्रकरणांमध्ये कठोर निर्णय घेत राहील आणि कट्टरपंथी विचारधारा पसरवणाऱ्यांवर कठोर कारवाई करेल. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की विविध प्रकरणांमध्ये दोषी ठरलेल्या गुन्हेगारांना फाशीची शिक्षा देण्यात आखाती देश आघाडीवर आहेत. कधी कधी गुन्हेगाराचा शिरच्छेद करून फाशीची शिक्षा दिली गेली आहे. मानवाधिकार संघटना आणि अनेक पाश्चिमात्य देश यावरून त्यांच्यावर टीका करत आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply