Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भाजपचा विजय: हिंदुत्वाच्या नावावर ध्रुवीकरण; ‘या’ मुख्यमंत्र्यांनी केला मोठा दावा

दिल्ली – राजस्थानचे (Rajshthan) मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत (CM Ashok Gehlot) यांनी पाचपैकी चार राज्यांमध्ये भाजपच्या विजयामागे हिंदुत्वाच्या नावाखाली होत असलेले ध्रुवीकरण हे कारण सांगितले आहे. गेहलोत म्हणाले की, भाजपने हिंदुत्वाच्या नावावर ध्रुवीकरण आणि चतुर विधाने करून निवडणूक जिंकली आहे. आज संपूर्ण देशात परिस्थिती गंभीर आहे, यूपीमध्ये कोरोनाचे व्यवस्थापन कसे केले गेले हे जनतेला चांगलेच ठाऊक आहे. मात्र निवडणुकीत या मुद्द्यांवर कोणतीही चर्चा झाली नाही, पीएम मोदी आणि भाजपचे सर्व नेते चतुराईने बोलले आणि मीडियाच्या पडद्यानेही त्यांना साथ दिली.

Advertisement

पडद्याच्या खेळाने संपूर्ण खेळच बदलून टाकला आणि त्यामुळेच लोकांचा विचार बदलला आणि मुद्द्यांची चिंता न करता भाजपला मत द्यायला आले, असा दावा राजस्थानच्या मुख्यमंत्र्यांनी केला आहे. जयपूरमध्ये शनिवारी दांडी यात्रेच्या 92 व्या वर्धापन दिनानिमित्त गेहलोत बोलत होते.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

पीएम मोदींवर निशाणा साधत सीएम गेहलोत म्हणाले की, ते अतिशय हुशारीने भाषण देतात. पंतप्रधान बोलत आहेत हे लोकांना दिसले की सत्य समोर येईल आणि ते त्यांचे म्हणणे मान्य करतात. गेहलोत म्हणाले की, सत्य जनतेसमोर आणणे ही विरोधकांची जबाबदारी आहे. भाजपचा पर्दाफाश करण्याचा हा एकमेव मार्ग आहे.

Loading...
Advertisement

विरोधी पक्ष केंद्रीय एजन्सींची बदनामी करत असल्याचा आरोप पंतप्रधानांनी विरोधकांवर केला, पण आज सरकार केंद्रीय तपास यंत्रणांसोबत काय करतंय याकडे संपूर्ण देशाचं लक्ष लागलं आहे. आयकर, ईडी, सीबीआयचे एकतर्फी छापे पडत आहेत आणि त्यासाठीही पंतप्रधान विरोधकांची बदनामी करत आहेत.

Advertisement

राजस्थानमध्ये बुलडोझर चालवणाऱ्या भाजप नेत्यांच्या वक्तव्यावर प्रतिक्रिया देताना गेहलोत म्हणाले की, त्यांच्यावर बुलडोझर चालणार की अन्य कोणावरही चालणार. यूपीमध्ये योगी आदित्यनाथ यांनी बुलडोझर बाबाची प्रतिमा सोडवली आहे. 4 राज्यांतील विजयानंतर भाजप नेत्यांनी राजस्थानमध्येही बुलडोझर मोर्चा काढला.

Advertisement

गेहलोत पुढे म्हणाले की आज देशात हिंसाचार आणि तणावाचे वातावरण आहे. आज ध्रुवीकरण होत आहे, आपण सगळे हिंदू आहोत, पण हिंदुत्वाच्या नावावर राजकारण केले जात आहे. अशा स्थितीत चतुरस्र भाषण देऊन ध्रुवीकरण करून निवडणूक जिंकता येते, पण शेवटी देशात शांतता आणि सलोखा सर्वात महत्त्वाचा आहे. देशात प्रेम आणि प्रेमाचे नाते ठेवू, हिंसेचे वातावरण राहणार नाही, अहिंसेचे वातावरण अंगीकारले तरच देश एकसंध राहील.

Advertisement

युक्रेन-रशिया युद्धादरम्यान शांतता मार्चचा संदेश
गेहलोत यांनी शनिवारी मंत्र्यांसोबत दांडीयात्रेचा 92 वा वर्धापन दिन साजरा केला. ते म्हणाले की, दांडी मार्चच्या वर्धापनदिनानिमित्त आम्ही युक्रेन आणि रशियाला युद्ध संपवून शांतता प्रस्थापित करण्याचे आवाहन करत आहोत. शांतीचा मार्ग देश आणि जगासाठी हितकारक आहे. युद्धात किती लोक मारले जातील हे कोणालाच माहीत नाही. असे शांतता मोर्चे काढले की जनभावना निर्माण होते. आज कोणीही युद्धाच्या बाजूने नाही. गांधी म्हणाले की, अहिंसेचा मार्ग सर्वोत्तम आहे, त्याचे पालन केल्यानेच जगात शांतता प्रस्थापित होऊ शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply