Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भगवंत मान ‘या’ दिवशी घेणार मुख्यमंत्रीपदाची शपथ; जाणून घ्या संपूर्ण कार्यक्रम

दिल्ली – आम आदमी पार्टी (AAP) पंजाबचे अध्यक्ष आणि पक्षाचा मुख्यमंत्री पदाचा चेहरा भगवंत सिंग मान (Bhagwant Singh Mann) बुधवारी, 16 मार्च रोजी मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेणार आहेत. तत्पूर्वी, शनिवारी, 12 मार्च रोजी ते पंजाबच्या राज्यपालांना भेटतील आणि सरकार स्थापनेचा दावा करतील. त्यांनी शपथविधी सोहळ्यासाठी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल (Aravind Kejriwal) यांना आमंत्रित केले आहे. तत्पूर्वी 13 मार्च रोजी ते अमृतसरमध्ये पक्षाचे राष्ट्रीय संयोजक अरविंद केजरीवाल यांच्यासोबत रोड शो करणार आहेत. यासोबतच भगवंत मान यांनी शुक्रवारी सायंकाळी उशिरा विधिमंडळ पक्षाची बैठकही बोलावली आहे.

Advertisement

शहीद-ए-आझम भगतसिंग यांना 16 मार्च रोजी नवांशहर येथील खतकर कलान या गावात श्रद्धांजली अर्पण केल्यानंतर भगवंत मान मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेणार आहेत. यावेळी पक्षाचे राष्ट्रीय संयोजक आणि दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल आणि त्यांचे मंत्रिमंडळातील अनेक सहकारी उपस्थित राहणार आहेत. खातकर काॅलनमध्ये होणाऱ्या शपथविधी सोहळ्याचा तपशील पक्ष लवकरच जाहीर करणार आहे.

Loading...
Advertisement

सरकारी कार्यालयात मुख्यमंत्र्यांचा फोटो लावला जाणार नाही
सत्ता मिळाल्यानंतर शासकीय कार्यालयांमध्ये मुख्यमंत्र्यांच्या फोटोची संस्कृती नष्ट करून शहीद भगतसिंग आणि राज्यघटनेचे शिल्पकार डॉ.भीमराव आंबेडकर यांची प्रतिमा लावण्यात येणार असल्याचे भगवंत मान म्हणाले. याशिवाय आतापर्यंत मोती महालावरून चालणारे सरकार आता गावा-शहरांतून धावणार असून तरुणांच्या हातात नशेऐवजी टिफिन असणार आहेत. त्यांना आता रोजगार दिला जाणार आहे.

Advertisement

मान म्हणाले की, पंजाबमधील हा विजय आम आदमी पक्षाचा विजय नसून सामान्य जनतेचा विजय आहे, कारण पंजाबमधील जनता दीर्घकाळापासून काँग्रेस आणि अकाली दलाला आजमावत आहे, जे कधीही त्यांच्या अपेक्षेप्रमाणे राहिले नाहीत. लोक पंजाबमध्ये बेरोजगारी एवढी वाढली होती की तरुणाई ड्रग्जच्या दलदलीत पडू लागली होती. आता असे होणार नाही. तरुणांसाठी रोजगार निर्माण होणार असून त्यांना लसींऐवजी टिफिन मिळणार आहेत. निवडणुकांपूर्वीच पंजाबमधील जनतेने परिवर्तन घडवून आणण्याचा निर्णय घेतला होता आणि ‘आप’वर विश्वास दाखवून पक्षाला भव्य आणि ऐतिहासिक विजय मिळवून दिला. त्याबद्दल त्यांनी मतदारांचे आभार मानले

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply