Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

UP Election: ओवेसीने दिली मोठी प्रतिक्रीया; योगीच्या ‘त्या’ विधानाकडे वेधले लक्ष

दिल्ली – उत्तर प्रदेश निवडणुकीत (UP Election 2022) एकही जागा न मिळाल्याने AIMIM प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी (Asaduddin Owaisi) यांनी भाजपच्या विजयाचे वर्णन ’80:20′ विजय असे केले आहे. त्यांचा संदर्भ मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ (Yogi Adityanath) यांच्या विधानाकडे होता. यूपी निवडणुकीत 80:20 अशी लढत असल्याचे योगी म्हणाले होते. तो राज्यातील हिंदू-मुस्लिम लोकसंख्येच्या दिशेने होता असे मानले जाते.

Advertisement

शुक्रवारी हैदराबादमध्ये ओवेसी म्हणाले की, देशातील लोकशाही पुढील अनेक वर्षे अशीच राहील. ओवेसींच्या पक्ष AIMIM ला उत्तर प्रदेश निवडणुकीत पराभवाला सामोरे जावे लागले आहे. त्याला एकही जागा मिळालेली नाही. निकालावर ओवेसी म्हणाले की AIMIM यूपीच्या लोकांच्या निर्णयाचा आदर करते. जनतेचा विश्वास जिंकण्यासाठी त्यांचा पक्ष यापुढील काळातही प्रयत्नशील राहणार आहे. AIMIM कठोर परिश्रम करेल आणि भविष्यात त्याच्या कमकुवतपणावर मात करेल. उत्तर प्रदेशातील एआयएमआयएमसाठी भविष्य चांगले असेल, असा विश्वास त्यांनी व्यक्त केला.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

यूपी निवडणुकीच्या निकालांवर ओवेसी म्हणाले की, यश नक्कीच आले आहे, पण ते 80:20 चे यश आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या आधीच्या टिप्पणीचा अप्रत्यक्ष उल्लेख करताना ओवेसी यांनी हे वक्तव्य केले. जानेवारीच्या सुरुवातीला एका मीडिया कॉन्क्लेव्ह दरम्यान, योगी आदित्यनाथ म्हणाले होते की यूपी निवडणूक ’80 टक्के विरुद्ध 20 टक्के’ अशी लढत असेल.

Advertisement

उत्तर प्रदेशातील हिंदू-मुस्लिम लोकसंख्येवर हे भाष्य मानले जात होते. कार्यक्रमात मुख्यमंत्र्यांनी सांगितले होते की, 80 टक्के समर्थक एका बाजूला असतील, तर 20 टक्के दुसऱ्या बाजूला असतील. मला वाटते 80 टक्के लोक सकारात्मक उर्जेने वाढतील, तर 20 टक्के लोक विरोध करतील. उत्तर प्रदेशच्या एकूण लोकसंख्येच्या 20 टक्के मुस्लिम आहेत.

Advertisement

ईव्हीएममध्ये त्रुटी नाही, मेंदूची चिप महत्त्वाची
गुरुवारी निकालापूर्वी ओवेसी म्हणाले की, राजकीय पक्ष आपले अपयश लपवण्यासाठी ईव्हीएमबद्दल ओरड करत आहेत. ते म्हणाले की 2019 मध्येही मी म्हटले होते की त्रुटी ईव्हीएमची नाही. लोकांच्या मनात जी चीप बसवली आहे ती मोठी भूमिका बजावत आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply