Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

कोण होणार उत्तराखंडचा मुख्यमंत्री; मोदी – शहा लवकरच घेणार मोठा निर्णय

दिल्ली – भाजप (BJP) पुन्हा एकदा उत्तराखंडमध्ये (Uttarakhand) इतिहास रचण्याच्या मार्गावर आहे. पक्षाला येथे स्पष्ट बहुमत मिळताना दिसत आहे. मात्र, खुद्द भाजप नेते आणि मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांना त्यांची जागा वाचवता आलेली नाही. खतिमा मतदारसंघातून त्यांचा काँग्रेसच्या भुवन कापरी यांनी पराभव केला आहे. धामी यांच्या पराभवाबरोबरच उत्तराखंडमधील मुख्यमंत्र्यांच्या पराभवाची साखळीही कायम राहिली. आधी भुवनचंद्र खंडुरी, नंतर हरीश रावत, आता मुख्यमंत्री असताना पुष्करसिंग धामी यांना आपली विधानसभेची जागा वाचवता आलेली नाही.

Advertisement

धामी यांच्या पराभवामुळे आता राज्यात भाजपचा मुख्यमंत्री चेहरा कोण होणार याचीही चर्चा रंगली आहे. वास्तविक, निवडणुकीच्या सहा महिने आधी भाजपने येथील मुख्यमंत्र्यांचे तीन चेहरे बदलले होते.

Advertisement

2012 आणि 2017 मध्ये मुख्यमंत्र्यांचा झाला होता पराभव
2012 च्या विधानसभा निवडणुकीत भाजप नेते भुवनचंद्र खंडुरी यांचा काँग्रेस उमेदवार सुरेंद्र सिंह नेगी यांच्याकडून 4,623 मतांनी पराभव झाला. त्याचप्रमाणे, 2017 मध्ये मुख्यमंत्री हरीश रावत हरिद्वार ग्रामीणमधून भाजपच्या स्वामी यतीश्वरानंद यांच्याकडून 12,278 मतांनी पराभूत झाले. त्याच वेळी, आता सीएम पुष्कर सिंह धामी यांचा 6500 हून अधिक मतांनी पराभव झाला आहे.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

धामीला इनाम मिळू शकतो
उत्तराखंडमध्ये शानदार विजयाचे बक्षीस पुष्कर सिंग धामीला मिळू शकते. खतिमा यांच्याकडून पराभव पत्करावा लागला तरी भाजप त्यांना बक्षीस देईल, अशी शक्यता आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, पराभवानंतरही मुख्यमंत्री पदाचा चेहरा म्हणून पुष्कर सिंह धामी यांचे नाव चर्चेत आहे. सहा महिन्यांपूर्वीच त्यांना मुख्यमंत्री करण्यात आले. एवढ्या अल्पावधीतही त्यांनी राज्यातील संघटना ताब्यात घेऊन सत्ताविरोधी लाट संपवली.

Advertisement

अनिल बलुनी किंवा निशंक परत येतील
भाजप अनिल बलुनी यांनाही मुख्यमंत्री बनवू शकते. वास्तविक राज्यसभा खासदार बलुनी हे गृहमंत्री अमित शहा यांच्या जवळचे आहेत आणि मूळचे उत्तराखंडचे आहेत. तथापि, भाजप आपले दिग्गज नेते आणि केंद्रीय शिक्षण मंत्री रमेश पोखरियाल निशंक यांना उत्तराखंडमध्ये मुख्यमंत्री म्हणून उभे करू शकते. निशंक हे यापूर्वी उत्तराखंडचे मुख्यमंत्रीही राहिले आहेत. सध्या ते लोकसभेचे खासदारही आहेत.

Advertisement

मोदी-अमित शहा घेऊ शकतात मोठा निर्णय
अनुमानांव्यतिरिक्त, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि गृहमंत्री अमित शहा देखील उत्तराखंडमध्ये सर्वांना आश्चर्यचकित करू शकतात. भाजपचे केंद्रीय नेतृत्व राज्यात मुख्यमंत्र्यांच्या रूपाने नवा चेहरा पुढे आणेल. उत्तराखंडमध्ये भाजप नेतृत्वाने यापूर्वी पुष्कर सिंह धामी यांना मुख्यमंत्री बनवून सर्वांनाच चकित केले होते. याआधीही मोदी आणि शहा या जोडीने असे अनेक निर्णय घेतले आहेत, ज्यांनी सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का बसला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply