Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

काँग्रेसला मोठा धक्का; निराशाजनक कामगिरीवर राहुल गांधींनी दिली प्रतिक्रीया; म्हणाले..

दिल्ली- देशातील सर्वात जुना पक्ष काँग्रेस (Congress) गुरुवारी पाच राज्यांमध्ये झालेल्या विधानसभा निवडणुकीच्या (Assembly election) मतमोजणीतही दिसला नाही.यूपीमध्ये हा पक्ष दुहेरी अंकातही येऊ शकलेला नाही. त्याला यूपीमध्ये दुपारी चार वाजेपर्यंत फक्त 2 जागा दिसत होत्या. पंजाब आणि उत्तराखंडमध्ये यावेळी काँग्रेस 18-18 जागांवर दिसत होती. पक्षाच्या अशा निराशाजनक निकालांवर काँग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी (Rahul Gandhi) म्हणाले की, त्यांचा पक्ष या जनादेशातून धडा घेईल आणि देशाच्या लोकांच्या हितासाठी काम करत राहील.

Advertisement

त्यांनी ट्विट केले की, ‘आदेश नम्रपणे स्वीकारा. जे जिंकले त्यांना शुभेच्छा. काँग्रेसच्या सर्व कार्यकर्त्यांचे आणि स्वयंसेवकांचे त्यांच्या कठोर परिश्रम आणि समर्पणाबद्दल अभिनंदन. यातून आम्ही धडा घेऊ आणि भारतातील लोकांच्या हितासाठी काम करत राहू, असेही राहुल गांधी म्हणाले.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

त्याचवेळी पक्षाचे सरचिटणीस रणदीप सिंह सुरजेवाला यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, लोकशाहीत जनतेचा निर्णय सर्वोपरि असतो आणि हीच आपल्या लोकशाहीची ताकद आहे. पाच राज्यांचे निवडणूक निकाल काँग्रेस पक्षाच्या अपेक्षेविरुद्ध आले आहेत. आम्ही उत्तराखंड, गोवा आणि पंजाबमध्ये चांगल्या निकालांची अपेक्षा करत होतो पण, आम्ही मान्य करतो की आम्ही लोकांचा आशीर्वाद मिळवू शकलो नाही.

Advertisement

ते म्हणाले की, ‘पंजाबमध्ये श्री चरणजीत सिंह चन्नीजी या नात्याने आम्ही नम्र, स्वच्छ आणि पायाभूत नवीन नेतृत्व देण्याचा प्रयत्न केला, परंतु अमरिंदर सरकारच्या साडेचार वर्षांच्या सत्ताविरोधी लाटेवर मात करू शकलो नाही. जनतेने परिवर्तनासाठी मतदान केले. आम्ही जनतेचा आदेश मान्य करतो आणि पंजाबमधील विजयासाठी आम आदमी पक्षाचे अभिनंदन करतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply