Take a fresh look at your lifestyle.

IPL पूर्वीच लखनौला बसला मोठा धक्का; ‘या’ खेळाडूमुळे संघ आला अडचणीत

मुंबई – लखनौ सुपर जायंट्सचा (LSG) संघ प्रथमच आयपीएलमध्ये (IPL) पदार्पण करणार आहे. या संघाच्या चाहत्यांना आपल्या संघाला खेळताना पाहण्याची उत्सुकता आहे, मात्र काही खेळाडूंच्या उपलब्धतेमुळे संघ व्यवस्थापनासमोर मोठी डोकेदुखी निर्माण झाली आहे. क्रिकेट दक्षिण आफ्रिकेने मंगळवारी विश्वचषक सुपर लीगचा भाग असलेल्या तीन सामन्यांच्या मालिकेसाठी 16 जणांचा संघ निवडला. ही मालिका 18 ते 23 मार्च दरम्यान खेळवली जाणार आहे.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिकेच्या संघाच्या घोषणेने आयपीएलचे अनेक संघ अस्वस्थ झाले आहेत. याचा अर्थ काही खेळाडू क्वारंटाइन नियमांचे पालन न केल्यामुळे आयपीएलच्या सुरुवातीच्या सामन्यांमध्ये खेळू शकणार नाहीत. यानंतर आफ्रिकेला आणखी दोन कसोटी सामने खेळायचे आहेत जे 12 एप्रिलपर्यंत खेळवले जातील.

Advertisement

या बांगलादेश दौऱ्याचा परिणाम आयपीएलच्या अनेक संघांवर स्पष्टपणे दिसून येत आहे. परंतु, बांगलादेशविरुद्धच्या दोन वर्ल्ड चॅम्पियनशिप कसोटी सामन्यांमध्ये दक्षिण आफ्रिकेकडून खेळण्यासाठी आयपीएलमधील खेळाडू उपलब्ध होतील की नाही हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. नोव्हेंबरमध्ये झालेल्या T20 विश्वचषकापासून दक्षिण आफ्रिकेसाठी खेळलेला वेगवान गोलंदाज एनरिक नोरखिया ​​अनुपलब्ध आहे कारण तो हिपच्या दुखापतीनंतर पुनर्वसनावर आहे आणि त्याच्यासाठी सुरुवातीच्या कसोटी आणि आयपीएलमध्ये खेळणे कठीण होईल असे दिसते.

Advertisement

Kharediwala फॉर एव्हरीवन..! होय, आता आम्ही घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Advertisement

भारतासोबत खेळणाऱ्या आफ्रिकन संघातील बदलांबद्दल बोलायचे झाल्यास, वेगवान गोलंदाज सिसांडा मगाला या संघात नाही कारण तो त्याच्या फिटनेस चाचणीत उत्तीर्ण होऊ शकला नाही. या दक्षिण आफ्रिकेच्या संघात क्विंटन डी कॉक, मार्को जेन्सन, एडन मार्कराम, डेव्हिड मिलर, लुंगी एनगिडी, ड्वेन प्रिटोरियस, कागिसो रबाडा आणि रॅसी व्हॅन डर डुसेन हे आयपीएलचे खेळाडू आहेत. जॅन्सेन, मार्कराम, एनगिडी, रबाडा आणि व्हॅन डर डुसेन हे कसोटी संघात सामील होतील, असे मानले जात आहे.

Advertisement

आफ्रिकेचा फलंदाज क्विंटन डीकॉक (Quinton de Kock) चांगल्या फॉर्मात आहे. ज्याने दक्षिण आफ्रिकेत भारताविरुद्ध अनेक चांगल्या खेळी खेळून शतकही केले होते. क्विंटन डी कॉकला मेगा लिलावात लखनऊ संघात विकत घेतले आहे. गेल्या आठवड्यात कसोटी कर्णधार डीन एल्गरने म्हटले होते की तो खेळाडूंना आयपीएल कमावण्याऐवजी त्यांच्या देशासाठी खेळण्यास सांगेल.

Advertisement

दक्षिण आफ्रिकेचा संघ: टेम्बा बावुमा (कर्णधार), केशव महाराज, क्विंटन डी कॉक (विकेटकीपर), झुबेर हमझा, मार्को जॅन्सेन, जानमन मालन, एडन मार्कराम, डेव्हिड मिलर, लुंगी एनगिडी, वेन पारनेल, अँडिले फेहलुकवायो, ड्वेन प्रिटोरियस, कागिसो रबादा, तबरेझ शम्सी, रॅसी व्हॅन डर डुसेन, काइल व्हर्न (wk).

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply