Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Exit Poll 2022 : पंजाबमध्ये ‘आम आदमी’ करणार कमाल; पहा, किती जागा मिळण्याची शक्यता..?

दिल्ली : देशातील 5 राज्यांतील विधानसभा निवडणुकांचे एक्झिट पोल आता समोर येऊ लागले आहेत. या एक्झिट पोलद्वारे कोणत्या पक्षाचे सरकार येणार याबाबत अंदाज व्यक्त करण्यात येत आहे. पंजाबमध्ये यंदा सत्ताधारी काँग्रेसला जबरदस्त झटका बसणार असल्याचे जवळपास सर्वच वृत्तवाहिन्यांच्या अंदाजावरुन स्पष्ट होत आहे. पंजाब विधानसभा निवडणुकीसंदर्भात TV9 भारतवर्षचा अंदाज समोर आला आहे. यावेळी पंजाबमध्ये आम आदमी पक्षाचे (आप) सरकार बनू शकते.

Advertisement

एक्झिट पोलमध्ये आम आदमी पार्टीने (आप) स्पष्ट बहुमताचा दावा केला आहे. दिल्लीनंतर पंजाबमध्येही केजरीवाल यांचा पक्ष सरकार जबरदस्त कामगिरी करणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे. हा अंदाज जर खरा ठरला तर देशाच्या राजकारणातील प्रमुख विरोधी पक्ष असलेल्या काँग्रेससाठी हा मोठा धक्का ठरणार आहे.

Advertisement

या एक्झिट पोलनुसार, आम आदमी पार्टीला 56-61 जागा मिळण्याची अपेक्षा आहे. त्याचबरोबर सत्ताधारी पक्ष काँग्रेसला 24-29 जागा मिळण्याची शक्यता आहे. दुसरीकडे, अकाली दल (एसएडी) 22-26 जागा मिळवू शकतो तर भाजप आघाडीला (भाजप+) फक्त 1-6 जागा मिळण्याची अपेक्षा आहे. त्याचबरोबर इतरांच्या खात्यात 0-3 जागा जाऊ शकतात. दुसरीकडे, जर आपण एकूण मतांच्या टक्केवारीबद्दल सांगितले, तर आम आदमी पार्टीला 41.2 टक्के, काँग्रेसला 23.2 टक्के, अकाली दलाला 22.5 टक्के, भाजप आघाडीला 7.2 टक्के तर इतरांना 5.9 टक्के मते मिळण्याची शक्यता आहे.

Loading...
Advertisement

पंजाबचा एक्झिट पोल इंडिया टुडेनेही जाहीर केला आहे. त्यानुसार आम आदमी पक्ष राज्यात 76 ते 90 जागा जिंकू शकतो. त्यामुळे काँग्रेसला केवळ 19 ते 31 जागा मिळण्याची शक्यता आहे. या सर्वेक्षणात शिरोमणी अकाली दलालाही 7 ते 11 जागा मिळू शकतात. पंजाबमध्ये आम आदमी पार्टीला 41 टक्के मते मिळतील असा अंदाज आहे. मागील निवडणुकीत आपने 20 जागा जिंकल्या होत्या. यावेळी मात्र हा पक्ष जोरदार कामगिरी करण्याची शक्यता दिसत आहे.

Advertisement

पंजाबमध्ये ‘आम आदमी’ ने जाहीर केला मुख्यमंत्रीपदाचा उमेदवार; पक्ष प्रमुख केजरीवाल यांनी केली घोषणा

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply