Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

टीम इंडिया: इंग्लंडपूर्वी ‘या’ देशाला भिडणार; जाणुन घ्या संपूर्ण माहिती

मुंबई – भारतीय क्रिकेट संघ जूनमध्ये दोन सामन्यांच्या T20 मालिकेसाठी आयर्लंडचा (Ireland cricket team) दौरा करणार आहे. क्रिकेट आयर्लंडने याला दुजोरा दिला. भारतीय संघाशिवाय दक्षिण आफ्रिका (South Africa) आणि न्यूझीलंडचे (New Zealand) संघही आयर्लंडमध्ये मालिका खेळणार आहेत. टीम इंडिया दुसऱ्यांदा आयर्लंडमध्ये टी-20 मालिका खेळणार आहे. यापूर्वी 2018 मध्ये त्यांनी दोन सामन्यांची मालिका 2-0 अशी जिंकली होती.

Advertisement

क्रिकेट आयर्लंड (CI) ने त्यांच्या पुरुष संघाचे घरचे वेळापत्रक जाहीर केले. अफगाणिस्तान मालिकेच्या तारखा आणि ठिकाण अद्याप निश्चित झालेले नाहीत. सीआयचे मुख्य कार्यकारी वॉरन ड्युट्रोम म्हणाले की पुरुष संघ या उन्हाळ्यात आयर्लंडसाठी विक्रमी सामने खेळेल. यामध्ये तीन एकदिवसीय आणि 12 टी-20 सामन्यांचा समावेश आहे.

Advertisement

Kharediwala घेऊन आलोय आलेय इंडियन ईकॉमर्स..!

Loading...
Advertisement

भारतीय संघ मालाहाइड येथे दोन्ही टी-20 सामने खेळणार आहे. भारतीय संघ इंग्लंड दौऱ्यावर जाणार आहे. त्याआधी हे सामने खेळवले जातील. टीम इंडिया 1 जुलैपासून एजबॅस्टन येथे पाच कसोटी सामन्यांच्या मालिकेतील शेवटचा सामना खेळणार आहे. गेल्या वर्षी चार सामने झाले. तेव्हा टीम इंडिया 2-1 ने पुढे होती. आता त्याला मालिका जिंकण्याची संधी असेल.

Advertisement

भारतीय संघ शेवटचा आयर्लंडला गेला तेव्हा विराट कोहली कर्णधार आणि महेंद्रसिंग धोनी यष्टिरक्षक होता. टीम इंडियाने पहिला T20 76 धावांनी जिंकला. रोहित शर्माने 97 आणि शिखर धवनने 74 धावा केल्या. भारताने 208 धावा केल्या होत्या. आयर्लंडचा संघ केवळ 132 धावा करू शकला. कुलदीप यादवने चार आणि युझवेंद्र चहलने तीन बळी घेतले. दुसऱ्या T20 मध्ये केएल राहुलने 70 आणि सुरेश रैनाने 69 धावा केल्या. भारताने 213 धावा केल्या होत्या. आयर्लंडचा संघ 70 धावांत गारद झाला. कुलदीप आणि चहलने प्रत्येकी तीन बळी घेतले.

Advertisement

न्यूझीलंड 10, 12 आणि 15 जुलै रोजी मलाहाइड येथे आयर्लंड विरुद्ध तीन टी-20 सामने खेळणार आहे. यानंतर 18, 20 आणि 22 जुलै रोजी स्टोरमॉन्ट येथे तीन एकदिवसीय सामने खेळवले जातील. न्यूझीलंडनंतर दक्षिण आफ्रिकेचा संघ आयर्लंडला जाणार आहे. ब्रिस्टलमध्ये 3 आणि 5 ऑगस्टला दोन टी-20 सामने होणार आहेत.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply