Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

.. म्हणून ‘या’ काँग्रेस नेत्याने सांगितलाय ‘NDA’ चा अर्थ.. तुम्ही सुद्धा माहिती करुन घ्या..

मुंबई : काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते पी. चिदंबरम यांनी मोदी सरकारला एकाचवेळी अनेक मुद्द्यांवर घेरले आहे. मंगळवारी माजी केंद्रीय मंत्र्यांनी केंद्र सरकारवर निशाणा साधला आणि सांगितले की, कोरोना दरम्यान ऑक्सिजनच्या कमतरतेमुळे झालेल्या मृत्यूची कोणतीही आकडेवारी सरकारकडे नाही. पंतप्रधान काँग्रेसवर तुकडे-तुकडे टोळीला पाठीशी घालत असल्याचा आरोप करतात, परंतु विरोधी पक्षाने केलेल्या या आरोपांबाबत या सरकारकडे कोणतीही अधिकृत आकडेवारी नाही.

Advertisement

चिदंबरम यांनी राज्यसभेत सांगितले की, तुकडे तुकडे टोळीच्या सदस्यांबद्दल कोणतीही माहिती नसल्याचे सरकारने याआधी मान्य केले होते. त्यावेळी मंत्री म्हणाले की, या सदस्यांबाबत कोणतीही आकडेवारी उपलब्ध नाही. पी चिदंबरम म्हणाले, कोणताही डेटा नाही, ऑक्सिजनच्या कमतरतेमुळे मृत्यू झाल्याची आकडेवारी नाही, नदीत वाहून गेलेल्या मृतदेहांची आकडेवारी नाही, घरी स्थलांतरित झालेल्या मजुरांची आकडेवारी नाही, या एनडीए सरकारकडे ‘कोणताही डेटा उपलब्ध नाही’.

Advertisement

अर्थसंकल्पावर आपली प्रतिक्रिया देताना चिदंबरम म्हणाले की, मला या अर्थसंकल्पातील एकमेव गोष्ट चांगली घडली ती म्हणजे वर्षांनंतर इतके छोटे बजेट भाषण होते. त्याबद्दल अर्थमंत्र्यांचे आभार. ते पुढे म्हणाले की, मंत्र्यांनी अर्थसंकल्पात 5 वर्षात 60 लाख रोजगार येतील, असे सांगितले आहे. म्हणजे दरवर्षी सुमारे 12 लाख नोकऱ्या येतील. वार्षिक कामगार संख्या 47.5 लाख आहे, मग इतर लोक काय करतील? असा सवाल त्यांनी उपस्थित केला.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, याआधी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी राज्यसभेतील आपल्या भाषणात काँग्रेसवर जोरदार प्रहार केला होता. अनेक मुद्द्यांवर काँग्रेसवर जोरदार टीका केली. काँग्रेस पक्ष नसता तर काय झाले असते, या प्रश्नाचे उत्तरही त्यांनी यावेळी दिले. त्यानंतर आता काँग्रेस नेतेही चांगलेच संतप्त झाले आहेत. त्यांनी भाजप आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्यावर जोरदार टीका केली आहे. त्यामुळे आता काँग्रेस आणि भाजप यांच्यातील राजकीय वाद आणखीच वाढण्याची शक्यता दिसत आहे.

Advertisement

.. म्हणून आता लोकांनी भाजपला मतदान करू नये.. पहा, लोकांना कुणी केलेय ‘हे’ आवाहन

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply