Take a fresh look at your lifestyle.

Propose Day 2022 : नाहीतर होईल बट्ट्याबोळ..! प्रपोज करताना अशी घ्या काळजी

पुणे : प्रेम (Love) व्यक्त करण्यासाठी कोणत्याही खास प्रसंगाची वाट पाहण्याची गरज नाही. तुम्ही कधीही कुठेही प्रेम व्यक्त करू शकता. पण रोजच्या व्यस्त जीवनात तुम्ही तुमचे प्रेम व्यक्त करू शकत नाही. त्यामुळे वर्षातील एक आठवडा अशा रसिकांसाठी असतो. फेब्रुवारीच्या व्हॅलेंटाईन (valentine day) आठवड्यात तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला दररोज कोणत्या ना कोणत्या प्रकारे प्रेम दाखवू शकता. दुसरीकडे जर तुम्हाला कोणी आवडत असेल आणि त्यांच्यासमोर तुमचे मन व्यक्त करण्याची संधी शोधत असाल, तर त्यांच्यासाठीही व्हॅलेंटाईन वीक (valentine week) ही सर्वोत्तम संधी आहे. प्रपोज डे (Propose Day 2022) हा व्हॅलेंटाईन आठवड्याचा दुसरा दिवस आहे. या दिवशी प्रेमी युगुल (couple) आपले प्रेम व्यक्त करतात. जर तुम्ही पहिल्यांदा तुमच्या मित्राला किंवा मैत्रिणीला तुमच्या मनातली गोष्ट सांगणार असाल तर तुम्हाला प्रपोज डे खास पद्धतीने साजरा करावा लागेल. म्हणजेच, समोरच्या व्यक्तीला अशा प्रकारे काहीतरी प्रपोज करा की तो तुमचे प्रेम नाकारू शकणार नाही. या प्रपोज डे वर काही खास प्रकारे प्रेम व्यक्त करा.

Advertisement

योग्य जागा निवडणे : तुम्ही कोणाला प्रपोज करणार असाल तर लक्षात ठेवा की त्यांना कुठेही प्रपोज करू नका. प्रेम व्यक्त करण्यासाठी खास जागा निवडा. तुम्ही त्यांना रोमँटिक ठिकाणी घेऊन जाऊ शकता किंवा सहलीला घेऊन जाऊ शकता. जर वातावरण चांगले असेल तर तुमचा जोडीदार तुमचे प्रेम आणि अभिव्यक्ती सहज समजू शकतो.

Advertisement

सरप्राईज द्या : या खास प्रसंगी तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला छोटे-छोटे सरप्राईज देऊन त्यांचे मन आधीच जिंकू शकता. व्यक्त होण्यापूर्वी तुम्ही त्यांना सुंदर फुले देऊन त्यांच्या चेहऱ्यावर हास्य आणू शकता. चॉकलेट पण देता येईल. जर त्यांचा मूड चांगला असेल तर ते तुमचा प्रस्ताव गांभीर्याने घेतील आणि तुमचे प्रेम नाकारू शकणार नाहीत.

Advertisement

रात्रीच्या जेवणाला घेऊन जा : तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला जेवायला घेऊन जाऊ शकता. जोडीदाराच्या आवडत्या डिशची ऑर्डर द्या. तुम्हाला त्यांच्या आवडीनिवडी आणि नापसंती समजतात असे त्यांना वाटू द्या. छान डिनर आणि रोमँटिक वातावरण तुम्हाला तुमचे प्रेम व्यक्त करण्याची चांगली संधी देईल. ज्यामध्ये पार्टनर तुमच्या प्रेमाची कबुली देऊ शकतो.

Advertisement

भेट द्या : फक्त प्रपोज करणं गरजेचं नसून, प्रेम व्यक्त केल्यानंतरचं वागणंही महत्त्वाचं असतं. जर तुम्ही त्यांना तुमचे मन सांगितले आणि त्यांनी तुमचे प्रेम स्वीकारले तर तुम्ही तुमच्या जोडीदाराला त्यांची आवडती वस्तू भेट देऊ शकता. भेटवस्तू प्रपोज करण्यापूर्वी आणि नंतरही दिली जाऊ शकते, हे महत्वाचे आहे की भेटवस्तू तुमच्या जोडीदाराच्या पसंतीची असावी. भेट अशी असावी की ती त्यांच्या हृदयाला स्पर्श करेल. जर तुमच्या भावना तुमच्या भेटवस्तूमध्ये प्रतिबिंबित होत असतील तर तुम्हाला काही बोलण्याची गरजही भासणार नाही. तुम्ही त्यांना तुमच्या जोडीदाराशी संबंधित फोटो अल्बम किंवा हृदयस्पर्शी सुंदर व्हिडिओ देखील देऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply