Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Election 2022 : ‘आप’ नंतर समाजवादीचा घोषणांचा पाऊस.. पहा, काय काय देणार मोफत..?

दिल्ली : समाजवादी पक्षाचे राष्ट्रीय अध्यक्ष अखिलेश यादव आणि आरएलडीचे अध्यक्ष जयंत चौधरी यांनी शनिवारी उत्तर प्रदेशातील गाझियाबाद येथे संयुक्त पत्रकार परिषद घेतली. यावेळी अखिलेश यादव यांनी भाजपवर जोरदार निशाणा साधला. या पत्रकार परिषदेत त्यांनी अनेक आश्वासने दिली. राज्यात सरकार आल्यापासून समाजवादी थाळी सुरू करण्यात येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

राज्यात सरकार आल्यास 10 रुपयांत समाजवादी थाळी देऊ, असे आश्वासन दिले. या थाळीत पौष्टिक अन्न असेल. याशिवाय आज पुन्हा त्यांनी निवडणुकीतील आश्वासनांची आठवण करून दिली. ते म्हणाले की, सरकार आल्यास 300 युनिट वीज मोफत दिली जाईल. याशिवाय समाजवादी पेन्शनही सुरू करण्यात येणार आहे.

Advertisement

अखिलेश यादव म्हणाले की, शेतकऱ्यांच्या आंदोलनामुळे भाजपला शेतकऱ्यांसमोर माघार घ्यावी लागली. भाजप शेतकऱ्यांना समजू शकले नाही. 80 कोटी लोकांना रेशन देत आहोत असे ते म्हणतात पण 80 कोटी लोकांना बेरोजगार केले आहे असे ते म्हणत नाहीत. मेट्रोसाठी जेवढे काम समाजवादी पक्षाने केले तेवढे कोणी केले नाही. मुख्यमंत्री आदित्यनाथ हे केवळ भाजप सदस्य नाहीत. मी येथून निवडणूक लढणार असे त्यांना पक्षाकडून तिकीट मागायचे होते, परंतु भाजपने नंतर सीएम आदित्यनाथ यांना गोरखपूर येथील त्यांच्या घरी पाठवले, जेणेकरून ते लखनऊला परत येऊ नयेत, अशी जोरदार टीका त्यांनी केली.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, उत्तर प्रदेशात सात टप्प्यात मतदान होणार आहे. त्याची सुरुवात 10 फेब्रुवारी रोजी राज्याच्या पश्चिम भागातील 11 जिल्ह्यांतील 58 जागांसाठी मतदानाने होणार आहे. दुसऱ्या टप्प्यात 14 फेब्रुवारीला राज्यातील 55 जागांसाठी मतदान होणार आहे. उत्तर प्रदेशात तिसऱ्या टप्प्यात 59 जागांसाठी, 23 फेब्रुवारीला चौथ्या टप्प्यात 60 जागांसाठी, 27 फेब्रुवारीला पाचव्या टप्प्यात 60 जागांसाठी, 3 मार्चला सहाव्या टप्प्यात 57 जागांसाठी आणि सातव्या टप्प्यात 54 जागांसाठी मार्चला मतदान होणार आहे. निवडणुकीचे निकाल 10 मार्च रोजी येतील.

Advertisement

Election 2022 : समाजवादीने केली घोषणा.. अध्यक्ष अखिलेश यादव ‘या’ मतदारसंघातून निवडणुकीच्या मैदानात

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply