Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आलीय गुड न्यूज : मग मिळणार खेडोपाडीही दमदार नेटवर्क; पहा नेमके काय नियोजन आहे चालू

Please wait..

मुंबई : हाय-स्पीड 5G नेटवर्क सुरू करण्यापूर्वी सरकार येत्या दोन वर्षांत आठ लाख नवीन मोबाइल टॉवर्स बसवणार आहे. या योजनेसह सरकार देशभरात दूरसंचार पायाभूत सुविधांना मोठ्या प्रमाणात प्रोत्साहन देण्यासाठी तयार आहे. दरम्यान, सरकार हे देखील सुनिश्चित करणार आहे की चारपैकी सुमारे तीन टॉवर ऑप्टिकल फायबरद्वारे जोडलेले आहेत. जेणेकरून त्यांची डेटा वाहून नेण्याची क्षमता वाढेल. सरकारने डिजिटल धोरण सुनिश्चित करण्यासाठी पावले उचलली असल्याने या योजनांवर पीएमओशी चर्चा करण्यात आली आहे. या हालचाली इंटरनेट ऑफ थिंग्ज, ऑगमेंटेड आणि व्हीआर कास्ट, ऑटोनॉमस ड्रायव्हिंग आणि स्मार्ट होम सोल्यूशन्स सारख्या नवीन-युग तंत्रज्ञानास समर्थन देऊ शकतात.

Advertisement
Loading...

सध्या देशभरात 6.8 लाख टॉवर्स असून, 2024 या आर्थिक वर्षात 15 लाखांहून अधिक टॉवर बसवले जाणार आहेत. सूत्रांचे म्हणणे आहे की महामारीने दाखवून दिले आहे की डिजिटल मोड आपल्या अर्थव्यवस्थेचा कणा कसा बनला आहे. हे व्यवसाय, कार्यालये, शिक्षण आणि मनोरंजन घरबसल्या उपलब्ध होण्यास मदत करत आहे. सरकारला डिजिटल पायाभूत सुविधांच्या विकासासाठी पुरेसा पाठिंबा हवा आहे कारण इंटरनेट हे विविध कार्यांचे केंद्र बनले आहे. जलद फायबरायझेशनसाठी धोरण तयार करण्यासाठी भागधारकांशी सल्लामसलत केली जाईल. तज्ञांना वाटते की टेलिकॉम कंपन्यांचे स्पेक्ट्रम होल्डिंग नियमित लिलावाद्वारे मजबूत होत असल्याने पायाभूत सुविधांच्या विकासासाठी नवीन प्रयत्नांची आवश्यकता आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply