Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून मोदीजी देऊ शकतात घंटो तब भाषण; पहा नेमकी काय आहे तंत्रज्ञानाची किमया

Please wait..

दिल्ली : सध्या भारतात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी कोणते उपकरण भाषण करताना वापरतात यावर खूप चर्चा होत आहे. राजकीय जगतात हे उपकरण सर्रास वापरले जाते. होय, जर तुम्हाला अजून समजले नसेल, तर आम्ही टेलीप्रॉम्प्टरबद्दल बोलत आहोत. या उपकरणाच्या मदतीने तुम्ही कोणत्याही विषयावर तासो न तास सहज बोलू शकता. जरी हे उपकरण खूप सामान्य आहे परंतु त्याची किंमत जास्त आहे. कारण ते जटिल तंत्रज्ञानावर कार्य करते. या यंत्राच्या मदतीने तुम्ही कागदावर लिहून वाचलेला मजकूर वाचू शकता. विशेष म्हणजे तुम्ही तुमच्यानुसार मजकूर संथ किंवा जलद ठेवू शकता. काँग्रेस नेते आणि खासदार राहुल गांधी यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवर या उपकरणाच्या वापरामुळे झालेल्या अडचणीच्या मुद्द्यावर निशाणा साधला आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

हे उपकरण मीडिया उद्योगात सर्वाधिक वापरले जाते. टीव्ही अँकरपासून ते चित्रपट अभिनेत्यांपर्यंत ते त्यांचे संवाद किंवा त्यांची कथा वाचण्यासाठी या उपकरणाचा वापर करतात आणि कॅमेर्‍यावर वाचून बोलले जात आहे हेही कळत नाही. आता या उपकरणाने राजकारणातही ढवळाढवळ केली असून राजकारणी या यंत्राचा वापर आपल्या सभेत स्टेजवरून भाषणे करण्यासाठी करतात त्यामुळे त्यांची मागणी खूप वाढली आहे. या डिव्हाइसमध्ये एक मोठी स्क्रीन आहे ज्यावर मजकूर प्रदर्शित केला जातो. डिव्हाइसमध्ये रिमोट कंट्रोल देखील येतो. ज्याचा वापर मजकुराचा वेग वाढवण्यासाठी किंवा कमी करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. एकदा या उपकरणात मजकूर डेटा भरला की, तुम्ही तो वाचू शकता आणि कॅमेऱ्यासमोर तुमचे म्हणणे मांडू शकता. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की टेलिप्रॉम्प्टरची किंमत बाजारात लाखांपर्यंत जाते. हे स्वस्त दिसते पण तसे होत नाही, ते खूप महाग विकते आणि त्याची देखभाल देखील खूप महाग आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply