Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Makar Sankranti : संक्रांति एक नावे मात्र अनेक; पहा कुठे काय म्हटले जाते या सणाला

पुणे : देशभरात मकर संक्रांत साजरी होत आहे. एकमेकांचे अभिनंदन करण्यासोबतच लोक कोरोनापासून दूर राहण्याविषयी बोलत आहेत. मकर संक्रांतीचा सण देशातील विविध राज्यांमध्ये वेगवेगळ्या नावाने साजरा केला जातो. तामिळनाडूमध्ये हा सण पोंगल म्हणून ओळखला जातो. तर यूपीमध्ये ती खिचडी म्हणून ओळखली जाते. लोक या दिवशी पहाटे नदीत स्नान करून सूर्यदेवाला अर्घ्य देऊन खिचडी खातात.

Loading...
Advertisement

मकर संक्रांतीचा सण उत्तरायण आणि पौष संक्रांती म्हणूनही ओळखला जातो. मकर संक्रांतीच्या दिवशी नद्यांमध्ये स्नान करण्याचीही परंपरा आहे. या दिवशी घरातील स्नानाच्या पाण्यात गंगाजल आणि काळे तीळ मिसळून स्नान करण्याचीही परंपरा आहे. मकर संक्रांतीच्या दिवशी खिचडी खाण्याची परंपरा आहे. 2022 मध्ये मकर संक्रांतीचा सण 14 जानेवारी रोजी साजरा केला जात आहे. ज्योतिषशास्त्रानुसार, सूर्य देव 14 जानेवारी रोजी दुपारी 02:27 वाजता मकर राशीत प्रवेश करेल, या दिवशी पुण्यकाळ असेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply