Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Irrfan Khan : म्हणून इरफान खान होणार होता हिंदू; पहा नेमकी काय आहे त्याची स्टोरी

मुंबई : बॉलिवूडपासून हॉलिवूडपर्यंत आपली छाप सोडणारा अभिनेता इरफान खानची आज जयंती आहे. 29 एप्रिल 2020 रोजी इरफानने जगाचा निरोप घेतला. त्यावेळी तो कॅन्सरने त्रस्त होता. पण आजही त्यांचे चाहते त्यांची आठवण काढतात. इरफानच्या चित्रपटांनी सर्व स्तरातील प्रेक्षकांना प्रभावित केले आहे. इरफान खानचा जन्म 7 जानेवारी 1967 रोजी जयपूरमधील एका मुस्लिम पठाण कुटुंबात झाला. त्यांचे पूर्ण नाव साहबजादे इरफान अली खान होते. त्याचे वडील टायरचा व्यवसाय करायचे.

Advertisement

पठाण कुटुंबातील असूनही इरफान लहानपणापासूनच शाकाहारी होता. पठाण कुटुंबात ब्राह्मण मुलगा जन्माला आल्याचे सांगत त्यांचे कुटुंबीय त्यांना नेहमी चिडवायचे. इरफान खानचा सुरुवातीचा टप्पा संघर्षांनी भरलेला होता. तो एनएसडीमध्ये दाखल झाला त्याच दिवशी त्याच्या वडिलांचे निधन झाले. कुटुंबाचा खर्च भागवण्यासाठी त्यांनी एसीच्या दुरुस्तीचे काम सुरू केले. यादरम्यान त्यांची राजेश खन्ना यांच्याशी भेट झाली. इरफान राजेश खन्ना यांच्या घरी एसी ठीक करण्यासाठी गेला होता. त्याची भव्यता पाहून इरफान खूप प्रभावित झाला.

Loading...
Advertisement

नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामामध्ये शिकत असताना इरफानची सलाम बॉम्बेमधील एका मोठ्या भूमिकेसाठी मीरा नायरने निवड केली होती. त्या दिवसांत तो मुंबईतील कार्यशाळेतही गेला होता पण नंतर त्याला सांगण्यात आले की तो या चित्रपटाचा भाग नाही. बीबीसीला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी सांगितले की, तो रात्रभर रडत राहिला. त्याबदल्यात त्याला छोटी भूमिका देण्यात आली. तथापि, मीरा नायरने 18 वर्षांनी इरफान खानला द नेमसेकमध्ये अशोक गांगुलीची भूमिका देऊन त्याचे कर्ज फेडले.

Advertisement

दरम्यान, इरफान खानने 23 फेब्रुवारी 1995 रोजी एनएसडीची मैत्रिण सुतापा सिकदरसोबत लग्न केले. इरफानच्या संघर्षाच्या दिवसांत सुतापा नेहमी पाठीशी उभी राहिली. तोच सुतापा ज्याने सुपारी आणि शब्द सारखे चित्रपट लिहिले आहेत. इरफानने जेव्हा सुतापाशी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला तेव्हा त्याने त्याच्यासाठी धर्म बदलण्याची तयारीही दर्शवली होती, परंतु सुतापाच्या कुटुंबीयांनी दोघांच्या लग्नासाठी सहमती दर्शवली, त्यानंतर इरफानला धर्म बदलण्याची गरज भासली नाही.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply