Take a fresh look at your lifestyle.

Coronavirus Omicron in Maharashtra : महाराष्ट्रात तिसरी लाट..? पहा नेमकी काय आहे परिस्थिती

मुंबई : देशात कोरोना विषाणूच्या तिसऱ्या लाटेचा धोका वाढत आहे. ओमिक्रॉन या नवीन प्रकाराच्या वाढत्या केसेसमुळे महाराष्ट्रात कोरोनाचा कहर थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. सर्वसामान्यांसोबतच महाराष्ट्र सरकारचे मंत्रीही कोरोनाच्या विळख्यात सापडले आहेत. महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी सांगितले की, आतापर्यंत राज्यातील 10 मंत्री कोविड पॉझिटिव्ह आले आहेत. त्याच वेळी, मुंबईत सक्रिय रुग्णांची संख्या 20 हजारांच्या पुढे गेली आहे. अशा परिस्थितीत महाराष्ट्रात निर्बंध वाढू शकतात. अजित पवार म्हणाले, ‘मंत्र्यांव्यतिरिक्त राज्यातील 20 हून अधिक आमदारही कोरोना पॉझिटिव्ह आढळले आहेत. राज्यात अशाच प्रकारे कोरोनाचे रुग्ण वाढत राहिल्यास राज्य सरकार राज्यात आणखी निर्बंध लादू शकते. महाराष्ट्राचे नगरविकास राज्यमंत्री प्राजक्त तनपुरे, आदिवासी विकास मंत्री केसी पाडवी, शिक्षण मंत्री वर्षा गायकवाड, बाळासाहेब थोरात आणि यशोमती ठाकूर यांच्यासह एकूण 10 मंत्री कोरोना पॉझिटिव्ह आले आहेत.

Advertisement

यापूर्वी, महाराष्ट्रात कोविड-19 चे 8,067 नवीन रुग्ण आढळले होते, जे आदल्या दिवसाच्या तुलनेत सुमारे 50 टक्के अधिक आहे. त्याच वेळी, गेल्या 24 तासांत आठ रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. एकट्या मुंबईत 6347 नवीन रुग्ण आढळले आहेत. शहरात 22 हजारांहून अधिक सक्रिय रुग्ण आहेत. मुंबईत 55 टक्के कोरोना पॉझिटिव्ह केसेसमध्ये ओमिक्रॉन हा नवीन प्रकार आढळून आला आहे. अशा स्थितीत महाराष्ट्रात तिसरी लाट सुरू होण्याची शक्यता आहे. राज्याच्या आरोग्य विभागाने सांगितले की, नवीन प्रकरणांमध्ये चार ओमिक्रॉन संक्रमित रुग्णांचाही समावेश आहे. गुरुवारी राज्यात एकूण 5,368 रुग्ण आढळले. विभागाने सांगितले की, शुक्रवारी कोरोना विषाणूच्या नवीन स्वरूपाच्या ओमिक्रॉनच्या संसर्गाच्या चार प्रकरणांची पुष्टी झाली आहे. या चार प्रकरणांमध्ये वसई-विरार, नवी मुंबई, मीरा-भाईंदर आणि पनवेल येथील प्रत्येकी एक रुग्ण असल्याचे त्यांनी सांगितले.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply