Take a fresh look at your lifestyle.

Kalicharan Maharaj Arrested : अखेर ‘तिथे’ झालीय कालीचरण बाबांना अटक..!

मुंबई : राष्ट्रपिता महात्मा गांधींवर अशोभनीय टिप्पणी करणाऱ्या कालिचरण महाराज यांना मध्यप्रदेशातील खजुराहो येथून अटक करण्यात आली आहे. छत्तीसगडच्या रायपूर पोलिसांनी ही अटक केली आहे. कालीचरण यांच्यावर भडकाऊ भाषण केल्याप्रकरणी अनेक ठिकाणी गुन्हे दाखल करण्यात आले होते. छत्तीसगडची राजधानी रायपूरमध्ये एका संघटनेने आयोजित केलेल्या धर्म संसदेत धर्मगुरू कालीचरण महाराज यांनी महात्मा गांधींबद्दल अपमानास्पद शब्द बोलले होते आणि बापूंच्या हत्येसाठी नथुराम गोडसेला पाठींबा दिला होता. यानंतर, रविवारी रायपूरमधील टिकरापारा पोलिस स्टेशनमध्ये कालीचरण महाराजांविरुद्ध भारतीय दंड संहितेच्या कलम ५०५(२) (वर्गांमध्ये शत्रुत्व, द्वेष किंवा द्वेष निर्माण करणारी विधाने करणे) आणि २९४ अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला होता.

Advertisement

कालीचरण यांनी रायपूरच्या धर्मसंसदेत महात्मा गांधींना अपशब्द बोलले होते. त्यामुळे देशभरात संतापाची उसळली होती. यापूर्वी छत्तीसगडची राजधानी रायपूरमध्ये धर्मगुरू कालीचरण महाराज यांनी महात्मा गांधींबद्दल अपमानास्पद शब्दात बोलताना नथुराम गोडसेने बापूंची हत्या करून योग्य पाऊल उचलले होते, असे म्हटले होते. कालीचरण दास म्हणाले की, इस्लामचे ध्येय राजकारणातून राष्ट्र काबीज करणे आहे. आमच्या डोळ्यांसमोर त्यांनी 1947 मध्ये ते ताब्यात घेतले. त्यांनी यापूर्वी इराण, इराक आणि अफगाणिस्तानचा ताबा घेतला होता. राजकारणातून त्यांनी बांगलादेश आणि पाकिस्तान काबीज केले होते. मी नथुराम गोडसेला सलाम करतो की त्याने गांधींना मारले… यानंतर उपस्थित लोकांनी टाळ्या वाजवल्या होत्या. याशिवाय कालिचरण महाराज म्हणाले होते की, धर्माचे रक्षण करणे हे आपले मुख्य कर्तव्य आहे. आपण सरकारमध्ये कट्टर हिंदू राजा (नेता) निवडला पाहिजे, मग तो कोणीही असो. पुढे बोलताना ते म्हणाले की “आमच्या घरातील स्त्रिया खूप छान आणि सभ्य आहेत आणि त्या मतदानाला जात नाहीत. सामूहिक बलात्कार झाल्यावर तुमच्या घरातील महिलांचे काय होईल. महान मूर्खांनो… जे मतदान करत नाहीत त्यांना मी म्हणत आहे मतदानासाठी बाहेर पडा.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply