Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

..तर पुन्हा लागू होतील कृषी कायदे..! पहा नेमके काय म्हटलेय कलराज मिश्र यांनी..!

Please wait..

दिल्ली : राजस्थानचे राज्यपाल कलराज मिश्र यांनी उत्तर प्रदेशातील भदोहीमध्ये कृषी कायदे परत करण्याची घोषणा केल्यानंतर मोठे विधान केले आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे केंद्र सरकार कृषीविषयक कायदे पुन्हा लागू करू शकते, असे त्यांनी स्पष्ट म्हटले आहे. त्यामुळे कृषी कायदे संसदेत मागे घेतल्याशिवाय आणि हमीभाव लागू झाल्याशिवाय अजिबात मागे न हटण्याचा आंदोलकांचा विचार एकदम योग्य असल्याचे म्हटले जात आहे. राकेश टिकैत यांनी सरकार असे करू शकते असेच सूचित करून आंदोलन चालू ठेवलेले आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

राज्यपाल मिश्रा यांनी तीन कृषी कायदे मागे घेण्याच्या घोषणेचे वर्णन सकारात्मक दिशेने टाकलेले पाऊल आहे. मिश्रा म्हणाले की, सरकारने कायद्याचे फायदे शेतकऱ्यांना समजावून सांगण्याचा प्रयत्न केला, परंतु ते रद्द करण्यावर ठाम राहिले. शेतकऱ्यांच्या हितासाठी हे कायदे करण्यात आले आहेत. सध्या वेळ अनुकूल नाही त्यामुळे नंतर हे विधेयक पुन्हा येऊ शकते. कलराज मिश्रा यांनी भदोहीमध्ये माध्यमांशी बोलताना हे सांगून टाकल्याने केंद्रातील सत्ताधारी भाजपची गोची झाली आहे.

Advertisement

यापूर्वी कृषीविषयक कायदे मागे घेण्याच्या प्रश्नावर खासदार साक्षी महाराज म्हणाले की, कायदे येतच राहतात. ते बनवत राहतात आणि बदल होत राहतात किंवा बिघडतात. शेतकरी नेते राकेश टिकैत यांनी आंदोलन संपवले नसल्याच्या प्रश्नावर साक्षी महाराज म्हणाले की, राकेश टिकैत किंवा अन्य कोणी काहीही बोलले तरी फरक पडत नाही. देशाचा मोदींवर विश्वास आहे. शेतकऱ्यांचा मोदींवर विश्वास आहे. मोदींवर आमचा विश्वास आहे. मोदी जे काही करतील ते राष्ट्रहितासाठीच करतील. ज्यांना भारताच्या राजकारणाने नाकारले आहे त्या राजकारणातील ‘पप्पू’ राहुल गांधी किंवा प्रियंका गांधी यांचे नाव घेण्याचे कोणतेही औचित्य नाही. कोणाची ताकद असेल तर 2022 समोर आहे, या आणि निवडणुकीच्या रणांगणात लढा. अखिलेश यादव आनंदी मांजरासारखे खांब ओढत आहेत.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply