Take a fresh look at your lifestyle.

हवामानात पुन्हा बदल : बंगालच्या उपसागरात कमी दाबाचा पट्टा, या राज्यांमध्ये पाऊस; त्यात महाराष्ट्र आहे का?

नवी दिल्ली : परतीचा मान्सूनही परात्रीच्या वाटेवर आहे असे हवामान विभागाने नुकतेच सांगितले होते. मात्र काही दिवसातच पुन्हा हवामानात बदल झाला आहे. त्यामुळे काही राज्यांमध्ये हवामान विभागाने पुन्हा पावसाचा अंदाज व्यक्त केला आहे.
हवामान विभागाने सांगितले की राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीसह अनेक राज्यांमध्ये पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. भारतीय हवामान विभागाच्या माहितीनुसार, शनिवारी उत्तर प्रदेश, दिल्ली, ओडिशासह दक्षिण भारतातील काही राज्यांमध्ये हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.
बंगालच्या उपसागरात निर्माण झालेल्या दाबामुळे हवामानातील हा बदल दिसून येतो. पावसानंतर दिल्ली-एनसीआरचे तापमान कमी होऊ शकते. एक प्रकारे, असे म्हटले जाऊ शकते की गुलाबी हिवाळा दिल्लीमध्ये दस्तक देऊ शकतो. तसेच महाराष्ट्रातही हवामान बदल होईल. यावेळी हलका वा रिमझिम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.
हवामान विभागाने सांगितले की, दिल्ली-एनसीआरमध्ये सकाळी सूर्यप्रकाश असेल, तर दुपारी आकाश ढगाळ राहील आणि यावेळी हलका पाऊस किंवा रिमझिम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. दिल्लीचे किमान तापमान 20 अंश सेल्सिअस आणि कमाल तापमान 34 अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहू शकते.
पुढील २४ तासांमध्ये हिमाचल प्रदेशात हवामाना बदलणार आहे.

Advertisement

राज्यातील पाच जिल्ह्यांमध्ये यलो अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार बर्फवृष्टीचा अंदाज वर्तवण्यात आला आहे. 17 आणि 18 ऑक्टोबर रोजी राज्याच्या उच्च भागांमध्ये मुसळधार बर्फवृष्टीचा अंदाज आहे, तसेच कांगडा, मंडी, सोलन, शिमला आणि सिरमौरमध्ये मुसळधार पावसासाठी ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. मात्र, शुक्रवारी राज्यातील बहुतांश भागात हवामान स्वच्छ राहिले. येथे बर्फवृष्टीबाबत पर्यटकांमध्ये उत्साहाचे वातावरण आहे. वीकेंड असल्याने पर्यटकांनी शिमला, कुल्लू, मनाली येथेही तळ ठोकला आहे.
आंध्र प्रदेशच्या उत्तर किनारपट्टीवरही हलका पाऊस पडू शकतो. तथापि, काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस अपेक्षित आहे. कारण बंगालच्या उपसागरावरील कमी दाबाचे क्षेत्र आता उत्तर आंध्र प्रदेश – दक्षिण ओडिशा ऑफशोर प्रदेशाकडे सरकत आहे. या वेळी जोरदार वारे वाहण्याची शक्यताही आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply