Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अॅपलवेड्यांसाठी आलीय भन्नाट बातमी..! पहा कोणती नवी उत्पादने येणार आहेत मार्केटमध्ये

मुंबई : अॅपलचे वेड असणाऱ्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. अॅपलकडून या वर्षी अनेक उत्तम उपकरणे लाँच होण्याची अपेक्षा आहे. तथापि, काही अफवांमुळे मॅककडेदेखील अधिक लक्ष वेधले जात आहे. ब्लूमबर्गच्या मार्क गुरमनच्या पॉवर ऑन (Mark Gurman’s Power On newsletter) वृत्तपत्रानुसार, Apple 13-इंचाचा MacBook Pro, Mac Mini, 24-इंचाचा iMac आणि पुन्हा डिझाइन केलेला MacBook Air लॉन्च करेल अशी अपेक्षा आहे. हे सर्व आगामी M2 चिपद्वारे समर्थित आहेत. क्युपर्टिनो-आधारित टेक जायंटने M2 चिपबद्दल फारसे काही उघड केले नाही, तर गुरमनच्या मते, M2 चिपमध्ये 8-कोर आर्किटेक्चर असेल आणि त्याच्या मागील पिढीपेक्षा किंचित वेगवान असेल. गुरमनच्या मते, ग्राफिक्स कोर 7 किंवा 8 वरून 9 किंवा 10 पर्यंत अपग्रेड होऊ शकतात. विशेषत: मागील पिढीप्रमाणे, Apple 2013 मध्ये M2 चिपच्या प्रो आणि मॅक्स आवृत्त्या सादर करू शकते.

Loading...
Advertisement

गुरमनच्या मते, अॅपल नवीन लॉन्च व्यतिरिक्त त्याच्या इन-हाउस चिप्ससह इंटेल-वॉर्डेड उपकरणांपासून स्वतःला दूर ठेवेल. M1 Pro आणि M1 Max चिपसेटद्वारे समर्थित मोठ्या iMac Pro मॉडेल्सना सध्या 27-इंच iMac Pro आणि “2 किंवा 4 M1 Max चिप्सच्या समतुल्य” असलेल्या लहान Mac Pro ची जागा घेण्याची अपेक्षा आहे. याशिवाय, यावेळी मॅक मिनीला M1 1 Pro पर्यायामध्ये अपग्रेड केले जाण्याची शक्यता आहे. काही आधीच्या अहवालांनुसार, Apple 2022 मध्ये नवीन “एंट्री-लेव्हल” मॅकबुक प्रो लॉन्च करेल अशी अपेक्षा आहे, जी M2 चिपसेटद्वारे समर्थित असण्याची शक्यता आहे. हे मॉडेल सध्याच्या M1 मॉडेलची जागा घेऊ शकते, जे नोव्हेंबर 2020 मध्ये लॉन्च करण्यात आले होते. लॉन्चबद्दल बोलताना, गुरमन सुचवतो की Apple मार्च, मे आणि जूनमध्ये नवीन मॅक लॉन्च करू शकते. Apple 8 मार्च रोजी 5G iPhone SE, 5G iPad Air आणि नवीन Mac लाँच करेल अशी अपेक्षा आहे. टेक जायंट मार्चमध्ये iOS 15.4 अपडेट देखील रिलीज करू शकते, जे फेस मास्क-फ्रेंडली फेस आयडीसह येण्याची अपेक्षा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply