Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘त्या’ चीनी कंपनीसमवेत इस्त्रोचा करार; पहा कसा होणार आहे ग्राहकांचा फायदा

मुंबई : भारतीय अंतराळ संशोधन संस्था (ISRO) ने चीनी स्मार्टफोन निर्माता Oppo च्या भारतीय युनिटशी हातमिळवणी केली आहे. या भागीदारीअंतर्गत, NavIC मेसेजिंग सेवेचे संशोधन आणि विकास (R&D) मजबूत करण्यावर काम करणार आहे. नॅव्हिक सिस्टम ही प्रादेशिक नेव्हिगेशन सेवा प्रदान करण्यासाठी आणि भारतीय भूमीवर आणि त्यापलीकडे सुमारे 1500 किमी क्षेत्र व्यापण्यासाठी इस्रोने विकसित केलेली प्रणाली आहे. याशिवाय, त्याचे मुख्य कार्य पीएनटी (पोझिशन, नेव्हिगेशन आणि टाइमिंग) सेवा प्रदान करणे आहे. या नेव्हिगेटरद्वारे लघु संदेश प्रसारित केले जाऊ शकतात. (ISRO-OPPO India Deal)

Advertisement

ISRO आणि Oppo India यांच्यातील करारानुसार, जलद, वापरण्यास-रेडी, एंड-टू-एंड ऍप्लिकेशन विशिष्ट उपाय तयार करण्यासाठी Navic संदेश सेवांशी संबंधित तांत्रिक माहितीचा व्यवहार केला जाईल. यासाठी नाविक मेसेजिंग सेवेला मोबाईल हँडसेट प्लॅटफॉर्मशी जोडले जाईल आणि भारतीय वापरकर्त्यांच्या गरजांची काळजी घेतली जाईल. मेसेजिंग सेवेचा उपयोग मुख्यत्वे त्या भागात जीवन सुरक्षा सूचना प्रसारित करण्यासाठी केला जातो जेथे दळणवळण सुविधा उपलब्ध नाहीत किंवा खूप कमकुवत आहेत. हे प्रामुख्याने समुद्राच्या भागात वापरले जाते.

Loading...
Advertisement

Oppo इंडियाचे उपाध्यक्ष आणि R&D इंडियाचे प्रमुख तस्लीम आरिफ म्हणाले की, त्यांची कंपनी ISRO ला त्यांच्या उद्योग-अग्रणी R&D क्षमतेद्वारे बळकट करेल आणि यामुळे Navik ऍप्लिकेशन वापरणाऱ्या वापरकर्त्यांना एक चांगला युझर अनुभव मिळेल. Oppo इंडियाचा उत्पादन कारखाना नोएडा येथे आहे आणि R&D केंद्र हैदराबाद येथे आहे. ओप्पो इंडियाने जारी केलेल्या निवेदनानुसार, इस्रोचे अध्यक्ष के सिवन यांनी या प्रयत्नाचे कौतुक केले आहे आणि ओप्पो इंडियाला त्यांच्या आगामी उत्पादनांमध्ये Navik चा समावेश करण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply