Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हार्दिक पांड्या कर्णधार होताच संघात आला ‘हा’ खतरनाक फलंदाज, आयर्लंडच्या गोलंदाजांना दहशत

मुंबई –  निवड समितीने आयर्लंडविरुद्ध (Ireland) टीम इंडियाची (Team India) घोषणा केली आहे. भारतीय संघाची कमान हार्दिक पांड्याकडे (Hardik Pandya) सोपवण्यात आली आहे. हार्दिक पांड्या कर्णधार बनताच टीम इंडियात एक स्टार खेळाडू आला आहे. हा खेळाडू स्फोटक फलंदाजीत तरबेज आहे. भारतीय संघाला आयर्लंडविरुद्ध 2 टी-20 सामन्यांची मालिका खेळायची आहे.

Advertisement

या खेळाडूचे पुनरागमन

Advertisement

सूर्यकुमार यादव (Surya Kumar yadav) आयर्लंड दौऱ्यासाठी परतला आहे. आयपीएल 2022 दरम्यान सूर्यकुमार यादवला दुखापत झाली होती, त्यामुळे तो दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेतून बाहेर पडला होता, पण आता त्याला टीम इंडियामध्ये स्थान मिळाले आहे. श्रेयस अय्यरला (Shreyas Iyer) आयर्लंड दौऱ्यासाठी विश्रांती देण्यात आली आहे. अशा स्थितीत तो तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करताना दिसतो. सूर्यकुमार नेहमीच मोठी खेळी खेळण्यासाठी प्रसिद्ध आहे. सूर्यकुमार यादवच्या पुनरागमनामुळे भारतीय संघाची फलंदाजी बळकट झाली आहे.

Advertisement

सूर्यकुमार यादवने भारतीय संघासाठी अनेक सामने स्वबळावर जिंकले आहेत. सूर्यकुमार यादवने भारतीय संघासाठी 14 टी-20 सामन्यांमध्ये 351 धावा आणि 7 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 267 धावा केल्या आहेत. मधल्या फळीत तो टीम इंडियाचा कणा असल्याचे सिद्ध करतो. सूर्यकुमार यादव डावाच्या सुरुवातीला विकेटवर फलंदाजी करतो, पण त्यानंतर तो आक्रमक फलंदाजी करतो. त्याच्याकडे अफाट अनुभव आहे, ज्याचा टीम इंडियाला उपयोग होऊ शकतो आणि प्रत्येकाला त्याच्या उत्कृष्ट फलंदाजीचे वेड आहे.

Advertisement

आयपीएलमध्ये ताकद दाखवली

Advertisement

आयपीएल 2022 मध्ये मुंबई इंडियन्सने अतिशय खराब खेळ दाखवला, परंतु सूर्यकुमार यादवने मुंबई इंडियन्ससाठी चांगली कामगिरी केली. IPL 2022 च्या 8 सामन्यात त्याने 308 धावा केल्या. आता निवडकर्त्यांनी त्याला बक्षीस देऊन आयर्लंड दौऱ्याची संधी दिली आहे. सूर्यकुमार यादवमध्ये अशी क्षमता आहे की तो कोणत्याही खेळपट्टीवर धावा करू शकतो. सूर्यकुमार यादवला 2021 च्या T20 विश्वचषकातही संधी मिळाली आहे.

Loading...
Advertisement

या खेळाडूंना संधी मिळाली

Advertisement

आयर्लंडविरुद्धच्या मालिकेत निवडकर्त्यांनी आयपीएल 2022 मध्ये चांगला खेळ करणाऱ्या संजू सॅमसन आणि राहुल त्रिपाठी यांना संधी दिली आहे. संजूच्या नेतृत्वाखाली राजस्थान रॉयल्सने प्लेऑफपर्यंतचा प्रवास केला होता. त्याचवेळी सनरायझर्स हैदराबादकडून फलंदाजी करताना राहुल त्रिपाठीने भरपूर धावा केल्या. आयर्लंड दौऱ्यासाठी हार्दिक पांड्याला संघाचा कर्णधार बनवण्यात आले आहे. त्याचबरोबर घातक गोलंदाज भुवनेश्वर कुमारकडे उपकर्णधारपदाची जबाबदारी सोपवण्यात आली आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

आयर्लंड दौऱ्यासाठी भारतीय संघ:

Advertisement

हार्दिक पंड्या (कर्णधार), भुवनेश्वर कुमार (उपकर्णधार), इशान किशन, ऋतुराज गायकवाड, संजू सॅमसन, सूर्यकुमार यादव, व्यंकटेश अय्यर, दीपक हुडा, राहुल त्रिपाठी, दिनेश कार्तिक (विकेटकीपर), युझवेंद्र चहल, अक्षर पटेल, रवी बिश्नोई, हर्षल पटेल, आवेश खान, अर्शदीप सिंग, उमरान मलिक.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply