Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

BCCI पुन्हा होणार मालामाल; ‘त्या’ डीलने मिळणार 60 हजार कोटी; जाणुन घ्या डिटेल्स

मुंबई –  आयपीएल (IPL) मीडिया हक्कांचा लिलाव आता काही तासांत होणार आहे. यातून बीसीसीआयला (BCCI) मोठी कमाई अपेक्षित आहे. मीडिया राइट्स (Media Rights) म्हणजे टीव्ही आणि डिजिटल माध्यमांवर आयपीएल सामने दाखवण्याचा अधिकार. हे अधिकार चार श्रेणींमध्ये विकले जाणार आहेत. अ, ब, क आणि ड या चार श्रेणी आहेत. या चारही वर्गांसाठी आज (Sunday) बोली सुरू होणार आहे.

Advertisement

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, सप्टेंबर 2017 मध्ये, स्टार इंडियाने 16,347.50 कोटी रुपयांची बोली लावून 2017 ते 2022 या कालावधीसाठी मीडिया हक्क विकत घेतले होते. तेव्हापासून आयपीएलचे सामने फक्त स्टार इंडियाच्या वाहिनीवर दाखवले जातात. बिडिंग दरम्यान त्याने सोनी पिक्चर्सचा पराभव केला होता. या करारानंतर आयपीएल सामन्याची किंमत 55 कोटींवर गेली होती. यावेळी गेल्या वेळेपेक्षा कितीतरी पटीने किंमत मोजली जात आहे. वास्तविक, या संदर्भात मूळ किंमत सुमारे 32,000 कोटी रुपये आहे. मात्र, ही प्रक्रिया दोन-तीन दिवस किंवा त्याहून अधिक काळ चालेल, असा अंदाज आहे. मुंबईत आयोजित करण्यात येणार आहे. सर्व तज्ज्ञांचा अंदाज आहे की यावेळी मीडियाचे हक्क 60 ते 60 हजार कोटींना विकले जाऊ शकतात, पण सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे तो केवळ अंदाज आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

गुजरात आणि लखनौच्या संघांची विक्री झाली तेव्हाही अपेक्षेपेक्षा जास्त बोली लागली हेही लक्षात घेण्यासारखे आहे. यावेळीही असेच काहीसे पाहायला मिळते. स्टारकडे सध्या मीडियाचे अधिकार आहेत. त्याला त्याच्या OTT प्लॅटफॉर्म Disney+ Hotstar साठी सहकारी बोलीदारांकडून कठोर स्पर्धेला सामोरे जावे लागेल. स्टार व्यतिरिक्त, रिलायन्स वायकॉम स्पोर्ट 18, अॅमेझॉन, झी एंटरटेनमेंट एंटरप्रायझेस, ऍपल इंक., ड्रीम 11 (ड्रीम स्पोर्ट्स इंक.), सोनी ग्रुप कॉर्पोरेशन, गुगल (अल्फाबेट इंक.), फेसबुक आणि सुपर स्पोर्ट (South Africa), यासह अनेक कंपन्या. फनएशिया, फॅनकोड इत्यादी टेंडर फॉर्म विकत घेण्यात आले परंतु यापैकी अमेझॉन, गुगल आणि फेसबुकने आधीच लिलावातून माघार घेण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply