Take a fresh look at your lifestyle.

टीम इंडियाच्या पराभवाचा ‘हा’ खेळाडू ठरला सर्वात मोठा दोषी; पुढच्या सामन्यात संघातून होणार आऊट..!

मुंबई –  टीम इंडियाचा (Team India) मजबूत खेळाडू जो एकेकाळी त्याची सर्वात मोठी ताकद होता, तो आता भारतीय संघाची सर्वात मोठी कमजोरी बनला आहे. हा खेळाडू एकेकाळी टीम इंडियासाठी हिरो ठरला होता, पण आता तो अनेक प्रसंगी टीम इंडियासाठी खलनायक ठरत आहे. हा खेळाडू टीम इंडियासाठी ओझे ठरत आहे. या खेळाडूच्या खराब कामगिरीमुळे टीम इंडियालाही मोठा फटका बसला आहे. बहुतेक क्रिकेट चाहत्यांना हा खेळाडू टीम इंडियाच्या प्लेइंग इलेव्हनमधून बाहेर हवा आहे.

Advertisement

हा खेळाडू टीम इंडियाच्या पराभवाचा सर्वात मोठा दोषी ठरला
गुरुवारी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध (South Africa) खेळल्या गेलेल्या पहिल्या T20 सामन्यात भारताला 7 गडी राखून पराभव स्वीकारावा लागला. प्रथम फलंदाजी करताना 211 धावा करूनही टीम इंडियाने सामना गमावला. टीम इंडियाच्या या पराभवामुळे भुवनेश्वर कुमार (Bhuvneshwar Kumar) सर्वात मोठा खलनायक ठरला आहे. या सामन्यात भुवनेश्वर कुमारने आपल्या कोट्यातील 4 षटकात 43 धावा दिल्या. या काळात भुवनेश्वर कुमारचा इकॉनॉमी रेट 10.80 राहिला. या खराब कामगिरीमुळे पुढील सामन्यात भुवनेश्वर कुमारचे पान छाटले जाणार असल्याचे दिसत आहे.

Advertisement

करिअर संपले असे मानले जाते
भुवनेश्वर कुमारची कारकीर्द आता संपली असे मानले जात आहे, कारण त्याच्या जागी टीम इंडियाला उमरान मलिकसारखा धोकादायक वेगवान गोलंदाज मिळाला आहे, जो सातत्याने 150 किमी प्रतितास पेक्षा जास्त वेगाने गोलंदाजी करतो. भुवनेश्वर कुमारच्या कामगिरीत लक्षणीय घट झाली आहे. अशा स्थितीत भुवनेश्वर कुमारच्या संघाला भारतात स्थान मिळत नाही. भुवनेश्वर कुमारच्या गोलंदाजीत ना वेग आहे ना तो आपल्या गोलंदाजीने विरोधी फलंदाजांमध्ये भीती निर्माण करू शकतो.

Advertisement

भुवनेश्वर कुमारला अनेक देशांच्या फलंदाजांनी धुमाकूळ घातला आहे. भुवनेश्वर कुमार आता टीम इंडियाच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये स्थान मिळवण्याच्या लायकीचा नाही. भुवनेश्वर कुमार भारताकडून तिन्ही फॉरमॅट खेळला आहे. भुवनेश्वर कुमारने 21 कसोटी सामन्यात 63 विकेट्स, 121 एकदिवसीय सामन्यात 141 बळी आणि 60 टी-20 सामन्यात 59 बळी घेतले आहेत, तो गेल्या तीन वर्षांपासून टीम इंडियाच्या कसोटी संघातून बाहेर आहे. त्याचवेळी कुमारवर टी20 विश्वचषक 2021 मधील खराब गोलंदाजीबद्दल टीका झाली होती. आता एकदिवसीय आणि टी-20 संघातूनही त्याला आऊट करणार हे मात्र  निश्चित दिसते.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

टीम इंडियात स्थान मिळण्यास पात्र नाही
भुवनेश्वर कुमारऐवजी उमरान मलिकला प्लेइंग 11 मध्ये संधी मिळण्यास पात्र आहे. भुवनेश्वर कुमारने आता वेग गमावला आहे, त्याच्याकडे सुरुवातीला अचूकता होती, जिथे तो चेंडू स्विंग करत होता आणि विकेट घेत होता. आता कदाचित उमरान मलिकला पाहण्याची वेळ आली आहे. 2019 च्या विश्वचषकापासून भुवनेश्वर कुमारची कारकीर्द दुखापतींमुळे रुळावर आली नाही. IPL 2020 च्या मध्यात हिपच्या दुखापतीमुळे त्याला माघार घ्यावी लागली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply