Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

मिताली राजने चाहत्यांना दिला मोठा धक्का; अखेर घेतला ‘तो’ निर्णय; अनेक चर्चांना उधाण

नवी दिल्ली – भारताची (India) महान महिला क्रिकेटपटू मिताली राजने (Mithali Raj) सर्व प्रकारच्या क्रिकेटमधून निवृत्तीची (retire) घोषणा केली आहे. मिताली राजने प्रदीर्घ काळ भारतीय महिला क्रिकेटची सेवा केली, पण आता तिच्यावर क्रिकेट खेळाला अलविदा करण्याची वेळ आली आहे. मात्र, महिला क्रिकेटचा सचिन तेंडुलकर (Sachin Tendulkar) म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या मिताली राजचे विश्वचषक जिंकण्याचे स्वप्न अधुरेच राहिले.

Advertisement

उजव्या हाताची फलंदाज मिताली राज ही न्यूझीलंडमध्ये खेळल्या गेलेल्या एकदिवसीय विश्वचषकाचा शेवटचा भाग होती, परंतु तिच्या नेतृत्वाखाली संघ उपांत्य फेरीपूर्वी बाहेर पडला. हा त्याच्या कारकिर्दीतील शेवटचा विश्वचषक असल्याचे बोलले जात होते आणि तसे पाहिले जात होते, कारण आता त्याने सर्व प्रकारच्या क्रिकेटमधून निवृत्ती जाहीर केली आहे. काही वर्षांपूर्वी त्याने T20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधूनही निवृत्ती घेतली होती.

Advertisement

26 जून 1999 रोजी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये पदार्पण करणाऱ्या मिताली राजने मार्च 2022 पर्यंत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये भाग घेतला. यादरम्यान त्याने 12 कसोटी, 232 एकदिवसीय आणि 89 टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळले. 12 कसोटी सामन्यांमध्ये तिने 1 शतक आणि 4 अर्धशतकांसह 699 धावा केल्या, तर एकदिवसीय सामन्यांमध्ये तिने 7 शतके आणि 64 अर्धशतकांसह 7805 धावा केल्या. त्याचवेळी त्याने 17 अर्धशतकांच्या जोरावर टी-20 क्रिकेटमध्ये 2364 धावा केल्या.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Loading...
Advertisement

मिताली राजने तिच्या सोशल मीडिया अकाउंटवर एक भावनिक पत्र शेअर करून निवृत्तीची घोषणा केली आहे. मिताली राजने तिच्या पत्रात लिहिले आहे की, “मी लहान मुलीच्या रुपात निळी जर्सी परिधान करून भारताच्या प्रवासाला निघाले, कारण आपल्या देशाचे प्रतिनिधित्व करणे हा सर्वोच्च सन्मान आहे. हा प्रवास उच्च आणि नीचने भरलेला होता. प्रत्येक घटनेने मला काहीतरी दिले.  हे 23 वर्षे माझ्या आयुष्यातील सर्वात परिपूर्ण, आव्हानात्मक आणि आनंददायी आहेत. त्यामुळे सर्व प्रवासाप्रमाणेच या प्रवासाचाही अंत झाला पाहिजे.”

Advertisement

तिने पुढे लिहिले की, “आजचा दिवस मी सर्व प्रकारच्या आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निवृत्ती घेत आहे. प्रत्येक वेळी मी मैदानात उतरले, तेव्हा भारताला विजय मिळवून देण्याच्या उद्देशाने मी माझे सर्वोत्तम दिले. तिरंग्याचे प्रतिनिधित्व करण्यासाठी. या संधीचे मी नेहमी कदर करेन जे मला मिळाले आहे. मला वाटते की माझ्या खेळाच्या कारकिर्दीचे अनावरण करण्याची हीच योग्य वेळ आहे कारण संघ काही अतिशय प्रतिभावान तरुण खेळाडूंच्या हातात आहे आणि भारतीय क्रिकेटचे भविष्य उज्ज्वल आहे.

Advertisement

मितालीने पुढे बीसीसीआयसह बाकीचे आभार मानले आणि लिहिले, “मी बीसीसीआय आणि जय शाह सर ( सचिव, बीसीसीआय) यांचे सर्व समर्थनासाठी आभार मानू इच्छितो प्रथम एक खेळाडू म्हणून आणि नंतर भारतीय महिला क्रिकेट संघाची कर्णधार म्हणून. इतकी वर्षे संघाचे नेतृत्व करणे हा सन्मान आहे. याने मला एक व्यक्ती म्हणून निश्चितच आकार दिला आणि आशा आहे की भारतीय महिला क्रिकेटलाही आकार देण्यास मदत होईल.”

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply