Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ खेळाडूने वाढवली कोहली – बाबरची टेन्शन; जागतिक क्रिकेटमध्ये कहर

मुंबई – सध्या विराट कोहली (Virat Kohli) आणि बाबर आझम (Babar Azam) हे वनडे क्रिकेटमधील सर्वोत्तम फलंदाज मानले जातात. दोन्ही फलंदाजांची एकदिवसीय सामन्यांमध्ये सरासरी 55 पेक्षा जास्त आहे, परंतु जागतिक क्रिकेटमध्ये असा एक फलंदाज आहे जो दोघांनाही बरोबरीची स्पर्धा देत आहे. हा खेळाडू आगामी काळात बाबर आझमला मागे सोडू शकतो, आम्ही या खेळाडूच्या आकडेवारीबद्दल बोलत नाही आहोत. हा खतरनाक फलंदाज कोण आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

Advertisement

हा बाबर-विराटसारखा फलंदाज आहे
पाकिस्तान आणि वेस्ट इंडिज (Pak vs WI) यांच्यातील तीन एकदिवसीय सामन्यांची मालिका 8 जूनपासून (बुधवार) सुरू होत आहे. मालिकेतील पहिला सामना मुलतान क्रिकेट स्टेडियमवर होणार आहे. 26 वर्षीय फलंदाज इमाम उल हकसाठी (imam ul hak) हा सामना खूप संस्मरणीय असणार आहे. हा खेळाडू आपला 50 वा एकदिवसीय सामना खेळण्यासाठी येणार आहे, विशेष म्हणजे हे त्याचे घरचे मैदान देखील आहे. इमाम उल हक सध्या खूप चर्चेत आहे, कारण एकदिवसीय सामन्यांमध्ये या खेळाडूचे आकडे बाबर आझमपेक्षाही चांगले आहेत.

Advertisement

बाबर आझमपेक्षा चांगला
एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये विराट कोहलीनंतर बाबर आझम हा आजच्या काळातील एकमेव यशस्वी फलंदाज मानला जातो. बाबर आझमची कारकीर्द अजून लहान आहे, पण त्याची क्षमता पाहून चाहते त्याची विराटशी तुलना करतात. पण पाकिस्तानमध्ये आता बाबर आझमची तुलना इमाम-उल-हकसोबत केली जात आहे. बाबर आझमने पहिल्या 50 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 53.20 च्या सरासरीने 2128 धावा केल्या आहेत, तर इमाम-उल-हकने 49 सामन्यांमध्ये 53.98 च्या सरासरीने 2321 धावा केल्या आहेत ज्यात 9 शतकांचा समावेश आहे.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

निवडीवर प्रश्न उपस्थित केले गेले
इमाम उल हकचा हा प्रवास इतका सोपा नव्हता. आम्ही तुम्हाला सांगतो की इमाम-उल-हक हा पाकिस्तानचा माजी कर्णधार आणि अनुभवी फलंदाज इंझमाम-उल-हकचा पुतण्या आहे. इमाम-उल-हक संघात आला तेव्हा इंझमाम हा मुख्य निवडकर्ता होता, त्यामुळे अनेकांनी सांगितले की, त्याचा काका निवडकर्ता असल्यामुळेच त्याची निवड करण्यात आली. पण त्याने आपल्या खेळाने सर्वांना चुकीचे दाखवून दिले. मुलतानमधील पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात तो मोठी खेळी खेळेल, अशी आशा इमाम उल हकने व्यक्त केली.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply