Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

UGC New Guideline: स्पोर्ट्सवाल्यांना येणार अच्छे दिन..! पहा काय निर्णय झालाय शिक्षणाबाबत

Please wait..

पुणे : मन बळकट करायचं असेल तर लोक भरपूर पुस्तकं वाचतात, पण निरोगी शरीरात निरोगी मन राहतं हे सर्वांनाच माहीत आहे. त्यामुळे आता विद्यापीठ अनुदान आयोगाने (University Grants Commission) आपली नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत. ज्यामध्ये प्रत्येक विद्यापीठ आणि महाविद्यालयात क्रीडा विषय आवश्यक करण्यात आला आहे. आता विद्यार्थ्यांच्या शारीरिक, मानसिक तंदुरुस्ती आणि भावनिक आरोग्याची काळजी घेणे बंधनकारक असणार आहे. (UGC New Guideline sports and other activity in education institutes and colleges)

Advertisement

Advertisement
Loading...

UGC च्या उच्च स्तरीय समितीने NEP 2020 अंतर्गत शारीरिक तंदुरुस्ती, क्रीडा, विद्यार्थी आरोग्य, कल्याण, मानसिक आणि भावनिक आरोग्य यावर पहिली मार्गदर्शक रेखा तयार केली आहे. या मार्गदर्शक तत्त्वानुसार आता संस्थांमध्ये शारीरिक, मानसिक आरोग्य समुपदेशक आणि तज्ज्ञांची नियुक्ती करणे बंधनकारक असेल. विद्यार्थ्यांच्या फिटनेससाठी संस्थांमध्ये वॉकिंग ट्रॅक बनवणे बंधनकारक असू शकते. बुधवारी विद्यापीठे आणि महाविद्यालयांसाठी ही मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली जाऊ शकतात. शारीरिक तंदुरुस्ती, खेळ, विद्यार्थ्यांचे आरोग्य, कल्याण असे विषय अद्याप कोणत्याही महाविद्यालयात किंवा विद्यापीठात नाहीत, असे नाही. हे विषय काही ठिकाणी आहेत, मात्र आता ही मार्गदर्शक तत्त्वे लागू झाल्यानंतर ती सर्वत्र असणे बंधनकारक होणार आहे.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply