Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

दिल्लीच्या ‘या’ धडाकेबाज फलंदाजाला बसला फटका; BCCI ने ‘त्या’ प्रकरणात दिला दंड

मुंबई – दिल्ली कॅपिटल्सचा (Delhi capitals) सलामीवीर पृथ्वी शॉ (Prithvi Shaw) याला रविवारी वानखेडे स्टेडियमवर लखनौ सुपर जायंट्सविरुद्धच्या (LSG) सामन्यादरम्यान आयपीएलच्या आचारसंहितेचे उल्लंघन केल्याबद्दल फटकारण्यात आले. तसेच पृथ्वी शॉला मॅच फीच्या 25 टक्के दंड ठोठावण्यात आला आहे. IPL 2022 ने एका निवेदनात म्हटले आहे की, पृथ्वी शॉने IPL आचारसंहितेच्या कलम 2.2 अंतर्गत लेव्हल 1 चा गुन्हा स्वीकारला आहे.

Advertisement

आचारसंहितेच्या लेव्हल 1 भंगासाठी मॅच रेफरीचा निर्णय अंतिम आणि बंधनकारक आहे. लेव्हल 1 गुन्हा हा पंच किंवा विरोधाकडे हातवारे करण्याशी संबंधित आहे. आयपीएल 2022 मध्ये रविवारी दिल्ली कॅपिटल्सचा पाचवा पराभव झाला. वानखेडे स्टेडियमवर लखनौ सुपर जायंट्सचा सामना करताना ऋषभ पंतच्या (Rishabh pant) नेतृत्वाखालील संघ 196 धावांच्या लक्ष्यापासून सहा धावांनी मागे पडला. लखनौ सुपर जायंट्स ने प्रथम फलंदाजी केली आणि कर्णधार केएल राहुल (51 चेंडूत 77) आणि दीपक हुडा (34 चेंडूत 52) यांनी 20 षटकांत 195 धावा केल्या. दिल्ली कॅपिटल्सकडून शार्दुल ठाकूरने तीनही विकेट घेतल्या. प्रत्युत्तरात दिल्ली कॅपिटल्सने त्यांचे दोन्ही सलामीवीर पृथ्वी शॉ (5) आणि डेव्हिड वॉर्नर (3) तीन षटकांत स्वस्तात गमावले.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

मात्र, पंत आणि मिचेल मार्श यांनी पॉवरप्लेच्या उरलेल्या तीन षटकांत 53 धावा करत संघाला सन्मानजनक धावसंख्येपर्यंत नेले. ही जोडी फुटण्यापूर्वी दिल्ली कॅपिटल्सचा डाव पुन्हा रुळावर आणण्यासाठी काही वेळातच तिसऱ्या विकेटसाठी 60 धावा जोडल्या. मार्श 8व्या षटकात 20 चेंडूत 37 धावा काढून बाद झाला. पंतने 30 चेंडूत 44 धावा केल्या आणि अक्षर पटेलने नंतर आपली सर्वोत्तम कामगिरी केली. पटेलने 24 चेंडूत नाबाद 42 धावांची खेळी करत दिल्ली कॅपिटल्सला 189 धावांपर्यंत मजल मारली. या विजयासह लखनौ सुपर जायंट्स आता गुणतालिकेत दुसऱ्या स्थानावर पोहोचला आहे. सामन्यानंतर दिल्ली कॅपिटल्सचा कर्णधार ऋषभ पंत म्हणाला, आम्हाला जवळचा सामना जिंकायचा आहे. आम्ही काही गेमच्या जवळ आलो पण आम्ही त्याचे विजयात रूपांतर करू शकलो नाही. दुसरीकडे, दिल्ली कॅपिटल्सचा नऊ सामन्यांतील हा पाचवा पराभव आहे. त्यांचा पुढील सामना गुरुवारी सनरायझर्स हैदराबादशी होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply