Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आफ्रिका देणार IPL ला टक्कर: नवीन T20 लीगबाबत केली मोठी घोषणा; आता होणार..

मुंबई – क्रिकेट दक्षिण आफ्रिका (CSA) ने शुक्रवारी ब्रॉडकास्टर सुपरस्पोर्टच्या सहकार्याने नवीन स्थानिक T20 स्पर्धेची घोषणा केली. या स्पर्धेची पहिली आवृत्ती जानेवारी 2023 मध्ये खेळली जाईल आणि भविष्यात त्याच कालावधीत आयोजित केली जाईल अशी अपेक्षा आहे. दक्षिण आफ्रिकेने आत्तापर्यंत म्झांसी सुपर लीग खेळली आहे, परंतु ते वेगळे मॉडेल आहे.

Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

CSA चे CEO Foletsi Mosecki म्हणाले, “आम्ही या नवीन स्पर्धेबद्दल उत्साहित आहोत. यामुळे फ्रँचायझीमध्ये खाजगी गुंतवणुकीच्या संधी देखील खुल्या होतील आणि CSA ने आतापर्यंत अनेक स्थानिक आणि परदेशी गुंतवणूकदारांशी बोलले आहे ज्यांना यामध्ये पैसे लावण्यास स्वारस्य आहे. ” सध्या फक्त क्रिकेट दक्षिण आफ्रिकेकडेच चांगली टी-20 लीग नाही, जी रोमांचक आणि प्रसिद्धही नाही.

Loading...
Advertisement

स्पर्धेच्या नियमांनुसार, सहा खाजगी मालकीचे फ्रेंचायझी संघ दोनदा राऊंड-रॉबिन पद्धतीने एकमेकांसमोर येतील. त्यानंतर अव्वल तीन संघ प्लेऑफमध्ये प्रवेश करतील. भरघोस बक्षीस रक्कम आणि शाश्वत उत्पन्नाच्या मॉडेलसह, आयोजकांना खात्री आहे की स्थानिक आणि जागतिक क्रिकेटमधील मोठी नावे यात खेळू इच्छितात.

Advertisement

सुपरस्पोर्टचे सीईओ मार्क ज्युरी म्हणाले, “ही स्पर्धा दक्षिण आफ्रिकेच्या क्रिकेटचा चेहरामोहरा बदलून टाकेल आणि आम्ही यामध्ये गुंतवणूक करण्यास खूप उत्सुक आहोत. क्रिकेटच्या वेळापत्रकात वर्षाच्या सुरुवातीला काही अंतर आहे आणि आम्ही ते लगेच आयोजित करू. ” या स्पर्धेमुळे दक्षिण आफ्रिका क्रिकेटमध्ये अधिक पैसा गुंतवला जाईल, ज्यामुळे देशातील क्रिकेटच्या विकास कार्यक्रमांना चालना मिळेल, अशी अपेक्षा आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply